मुख्यमंत्री शिंदे यांच्या आमदाराचे रिव्हॉल्व्हर जप्त, होणार फॉरेन्सिक तपास, गोळीबाराच्या आरोपावरून दाखल होता गुन्हा


मुंबई : एकनाथ शिंदे आणि उद्धव ठाकरे गटातील कार्यकर्त्यांमधील हाणामारीचे प्रकरण आता जोर धरू लागले आहे. या प्रकरणी एकनाथ शिंदे गटाचे नेते आणि दादरचे आमदार सदा सरवणकर यांचे परवाना असलेले रिव्हॉल्व्हर मुंबई पोलिसांनी जप्त केले आहे. गणेश विसर्जनाच्या दिवशी दोन्ही गटातील कार्यकर्त्यांमध्ये हाणामारी झाली होती. या प्रकरणी पोलिसांनी सदा सरवणकर यांच्याविरोधात एफआयआरही दाखल केला आहे. कालच पोलिसांनी रिव्हॉल्व्हर ताब्यात घेतले होते. जे सध्या फॉरेन्सिक लॅबमध्ये तपासणीसाठी पाठवण्यात आले आहे. त्याचा अहवाल आल्यानंतरच पुढील कारवाई केली जाईल. सध्या या प्रकरणी पोलिसांनी सदा सरवणकर किंवा अन्य कोणालाही नोटीस पाठवली नाही. रिव्हॉल्व्हरने गोळी झाडली की नाही हे फॉरेन्सिक तपासणीनंतरच समजेल.

काय होते प्रकरण
शनिवारी रात्री उशिरा मुंबईत उद्धव ठाकरे यांच्या शिवसेना आणि एकनाथ शिंदे यांच्या छावणीच्या कार्यकर्त्यांमध्ये हाणामारी झाली. त्यादरम्यान, दोन्ही गटांच्या तक्रारींनंतर, मुंबई पोलिसांनी स्थानिक आमदार सदा सरवणकर यांच्यासह दोन्ही पक्षांच्या 10 ते 20 जणांविरुद्ध एफआयआर नोंदवला होता. याप्रकरणी दादर पोलिसांनी शिवसेनेच्या पाच कार्यकर्त्यांना अटक केली होती, त्यांची नंतर जामिनावर सुटका करण्यात आली होती. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, ही घटना रात्री 12.30 च्या सुमारास न्यू प्रभादेवी परिसरात घडली, ज्यामध्ये शिवसेनेचे कार्यकर्ता संतोष तळवणे यांच्यावर महेश सावंत आणि अन्य 30 जणांनी हल्ला केला. तळवणे हे शिंदे कॅम्पमधील, तर महेश सावंत हे माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील गटातील आहेत.

उद्धव गटाचे शिवसेना खासदार अरविंद सावंत यांनी शिंदे कॅम्पचे आमदार सदा सरवणकर यांच्यावर बाचाबाचीच्या ठिकाणी गोळीबार केल्याप्रकरणी शस्त्रास्त्र कायद्यांतर्गत कारवाई करण्याची मागणी केली होती. उद्धव गटाच्या कार्यकर्त्यांना अटक केल्यानंतर सावंत यांनी दादर पोलिस ठाण्यात अधिकाऱ्यांची भेट घेतली होती. अटक केलेल्यांना सोडले नाही आणि सरवणकर यांच्यावर कारवाई झाली नाही, तर त्यांचे कार्यकर्ते रस्त्यावर उतरतील आणि खरी शिवसेना कोण आहे, हे लोकांना कळेल, असेही ते म्हणाले.

गणेश विसर्जनानंतर अटक
गणेशमूर्तीच्या विसर्जनानंतर बाचाबाची झाली आणि मध्यरात्रीच्या सुमारास शिवसेनेच्या दोन्ही गटातील कार्यकर्त्यांमध्ये हाणामारी झाली, असे सावंत म्हणाले होते. सरवणकर यांनी प्रतिस्पर्धी गटाला शिवीगाळ करत दोनवेळा गोळीबार केल्याचा आरोप त्यांनी केला. याला पोलीसही साक्षीदार असल्याचा दावाही शिवसेनेच्या खासदाराने केला. आमचे कार्यकर्ते दादर पोलिस ठाण्यात तक्रार देण्यासाठी गेले असता ती स्वीकारण्यात आली नाही, असे ते म्हणाले.

दादर पोलीस ठाण्यात अरविंद सावंत यांच्यासोबत उपस्थित असलेले विधान परिषदेतील विरोधी पक्षनेते अंबादास दानवे यांनी पत्रकारांशी बोलताना पोलिसांची एकतर्फी कारवाई खपवून घेतली जाणार नाही. दोन्ही पक्षांची चूक असेल तर दोघांवरही कारवाई झाली पाहिजे. आम्ही तक्रार केली, पण त्याकडे दुर्लक्ष करण्यात आले. पण जेव्हा दुसरी बाजू तक्रार करते, तेव्हा रात्री आमच्या माणसांना अटक केली जाते.

मात्र, सरवणकर यांनी गोळीबाराचा इन्कार केला आणि प्रतिस्पर्धी आपली बदनामी करण्याचा प्रयत्न करत असल्याचा दावा केला. पोलिसांनी चौकशीसाठी बोलावल्यास सहकार्य करू, असेही त्यांनी सांगितले. शिंदे गटाचे प्रवक्ते किरण पावसकर यांनीही सरवणकर यांच्यावरील आरोप फेटाळून लावले होते. पावसकर म्हणाले, सरवणकर यांना Y श्रेणीची सुरक्षा आहे आणि ते सार्वजनिक ठिकाणी गोळीबार करतील, हे अशक्य आहे, असे आरोप ‘बालिश’ आहेत.

या कलमान्वये दाखल करण्यात आला गुन्हा
पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, पाच कार्यकर्त्यांवर भारतीय दंड संहिता (आयपीसी) कलम 323 (हेतूपूर्वक दुखापत करणे), 324 (खतरनाक शस्त्रे किंवा साधनांनी जाणूनबुजून दुखापत करणे), 504 (शांतता भंग करण्याच्या हेतूने जाणूनबुजून अपमान करणे) अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. आणि 506 (गुन्हेगारी), धमकावण्यासह विविध कलमांखाली गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. तर दादर पोलिसांनी सरवणकर आणि इतरांविरुद्ध शस्त्रास्त्र कायद्यासह विविध कलमांतर्गत आणखी एक एफआयआर दाखल केला आहे. चकमकीदरम्यान गोळीबारही झाला असून गोळ्या कोणी झाडल्या याचा तपास पोलीस करत असल्याचे त्यांनी सांगितले.