जोगेश्वरीत रेल्वेच्या ओव्हरहेड वायरच्या संपर्कात आल्याने तरुण जळाला, असा उघडकीस आला प्रकार


मुंबई : मुंबईतील जोगेश्वरी येथे सोमवारी रेल्वेच्या छतावर चढून ओव्हरहेड वायरच्या संपर्कात आल्यामुळे 20 वर्षीय तरुण गंभीररित्या भाजला. जीआरपी अधिकाऱ्यांनी सांगितले की तो जमिनीवर जखमी अवस्थेत सापडला होता आणि तो कसा जळाला याचा कोणताही पुरावा नाही. पीडित अमन शेख हा जोगेश्वरी येथील रेल्वे यार्डला लागून असलेल्या ई-कॉमर्स गोडाऊनमध्ये काम करतो आणि दररोज पहाटे 5:30 वाजता रिपोर्ट करतो. पोलिसांनी सांगितले की, आरवली एक्स्प्रेस सकाळी 9 ते सायंकाळी 6 या वेळेत यार्डात उभी असते.

ट्रेनमध्ये ठिणगी पडल्याने ही घटना उघडकीस आली
सोमवारी सकाळी 10 वाजण्याच्या सुमारास ट्रेनमध्ये जोरात ठिणगी पडली, त्यानंतर रेल्वेच्या चौकीदाराने धावत जाऊन शेखला जमिनीवर पडलेले पाहिले, त्याचे कपडे पूर्णत: जळाले आणि शरीर जळाले. त्याला रुग्णालयात नेण्यात आले जेथे डॉक्टरांनी सांगितले की तो 80% भाजला आहे आणि त्याची प्रकृती गंभीर आहे. शेख रेल्वेजवळ का गेला, हे स्पष्ट झाले नसल्याचे पोलिसांनी सांगितले.

स्कूल बसला आगीची घटना
दरम्यान आणखी एका घटनेत, सोमवारी नवी मुंबई शहरातील खारघर परिसरात विद्यार्थ्यांची वाहतूक करणाऱ्या स्कूल बसला आग लागली. या घटनेत कोणतीही जीवितहानी झाली नसल्याचे अधिकाऱ्यांनी सांगितले. अग्निशमन दलाच्या अधिकाऱ्याने सांगितले की, आगीची घटना खारघरमधील सेक्टर क्रमांक-15 मध्ये सकाळी 11.30 च्या सुमारास घडली. त्यांनी सांगितले की, गाडीला आग लागली, तेव्हा शाळेचे चार विद्यार्थी, एक कर्मचारी आणि चालक त्यात होते. त्यांनी सांगितले की, माहिती मिळताच अग्निशमन दलाच्या पाच गाड्या घटनास्थळी पोहोचल्या. आग विझवण्यासाठी पाण्याचा टँकरही उपस्थित होता. सुमारे 15 मिनिटांत आग आटोक्यात आणण्यात आल्याचे अधिकाऱ्याने सांगितले. या अपघातात कोणीही जखमी झाले नसून गाडीला आगीचे नेमके कारण अद्याप समजू शकले नसल्याचे त्यांनी सांगितले.