शिवाजी पार्कवर दसरा मेळाव्याला परवानगी न मिळाल्यास शिंदे गट येथे करणार कार्यक्रम, समोर आली ही माहिती


मुंबई : मुंबईतील शिवाजी पार्कवर होणाऱ्या दसरा मेळाव्यासाठी एकनाथ शिंदे गट आणि उद्धव ठाकरे गटातील तणाव कमी होताना दिसत आहे. याचे कारण म्हणजे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या गटाने वांद्रे कुर्ला कॉम्प्लेक्स (बीकेसी) येथे दसरा मेळावा घेण्याचे मान्य केले आहे. शिवाजी पार्कवर दसरा मेळावा घेण्यास परवानगी न मिळाल्यास वांद्रे कुर्ला संकुलातील एमएमआरडीए मैदानावर मेळावा घेण्यास आम्ही तयार आहोत, असे शिंदे गटाने म्हटले आहे.

दोन्ही गटांनी केले आहेत अर्ज
उद्धव ठाकरे यांच्या शिवसेना आणि त्यांच्यात फुटलेला शिंदे गट या दोन्ही गटांनी दसरा मेळावा आयोजित करण्यासाठी मुंबई महापालिकेकडे (BMC) परवानगी मागितली आहे, परंतु महामंडळाने अद्याप त्यांच्या अर्जांवर कोणताही निर्णय घेतलेला नाही. दसरा मेळावा हा शिवसेनेचा दरवर्षी होणारा महत्त्वाचा कार्यक्रम आहे. पक्षाच्या वार्षिक दिनदर्शिकेतील हा एक प्रमुख कार्यक्रम आहे.

सीएम शिंदे यांनी केला मोठा दावा
दरम्यान, सीएम शिंदे म्हणाले की, त्यांच्या मेळाव्यात मोठ्या संख्येने लोक जमा होतील, यावरून त्यांचा दुफळी हीच बाळासाहेब ठाकरेंची खरी शिवसेना असल्याचे दिसून येईल. शिंदे गटातील 40 आमदारांनी शिवसेनेसोबत बंड केले होते, त्यानंतर महाराष्ट्रात काँग्रेस, राष्ट्रवादी आणि शिवसेनेचे आघाडीचे सरकार पडले. यानंतर शिंदे गटाने भाजपसह राज्यात सरकार स्थापन केले आणि एकनाश शिंदे मुख्यमंत्री आणि भाजप नेते देवेंद्र फडणवीस उपमुख्यमंत्री झाले.

काय म्हणाले शिंदे गटाचे आमदार ?
शिंदे गटाचे आमदार भरत गोगावले म्हणाले की, आम्ही दोन्ही ठिकाणी (शिवाजी पार्क आणि बीकेसी) रॅलीच्या परवानगीसाठी अर्ज केला आहे, आम्हाला जिथे परवानगी मिळेल, तिथे भव्य दसरा मेळावा होईल. शिवाजी पार्कमध्ये रॅलीला परवानगी न मिळाल्यास बीकेसीमध्ये मेळावा घेऊ. मात्र, मेळाव्यासाठी आम्ही शिवाजी पार्कला प्राधान्य देऊ, असेही त्यांनी स्पष्ट केले. परवानगी न मिळाल्यास शिवाजी पार्कवर मेळावा न घेण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. दसरा मेळाव्याच्या तयारीचा आढावा घेण्यासाठी मुख्यमंत्र्यांनी आज पक्षाचे खासदार, आमदार आणि पदाधिकाऱ्यांची बैठक बोलावल्याचे गोगावले यांनी सांगितले.