Aaron Finch : ऑस्ट्रेलियन वनडे संघाच्या कर्णधारपदासाठी अॅरॉन फिंचने सुचवले वॉर्नरचे नाव, म्हणाला – ‘डेव्हिडवरील कर्णधारपदाची बंदी हटवावी’


एकदिवसीय क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतलेल्या अॅरॉन फिंचने आपला सहकारी डेव्हिड वॉर्नर ऑस्ट्रेलियन संघाच्या पुढील वनडे कर्णधारासाठी सर्वोत्तम दावेदार असल्याचे सांगितले आहे. वॉर्नर यापूर्वी कर्णधार होता आणि त्याने स्वत:ला एक चांगला कर्णधार असल्याचेही सिद्ध केले आहे, असे त्याने म्हटले आहे. आता वॉर्नरवरील कर्णधारपदाची बंदी हटवण्यात यावी, असेही फिंचने म्हटले आहे.

मर्यादित षटकांच्या क्रिकेटच्या (ODI आणि T20) दोन्ही फॉरमॅटमध्ये अॅरॉन फिंच ऑस्ट्रेलियाचा कर्णधार होता. आता एकदिवसीय क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतल्यानंतर ऑस्ट्रेलियन संघाचा पुढचा वनडे कर्णधार कोण असेल याची चर्चा आहे. डेव्हिड वॉर्नरचे नाव सुचवले जात आहे, परंतु 2018 मध्ये दक्षिण आफ्रिका दौऱ्यावर बॉल टॅम्परिंगच्या घटनेनंतर त्याच्यावर कर्णधार म्हणून आजीवन बंदी घालण्यात आली होती.

‘वॉर्नर चांगला कर्णधार आहे’
‘ट्रिपल एम रेडिओ’वर या विषयावर आपले मत मांडताना फिंच म्हणाला, तो (डेव्हिड वॉर्नर) कर्णधार असताना अपवादात्मक होता. मीही त्यांच्या नेतृत्वाखाली खेळलो आहे. तो अविश्वसनीयपणे रणनीती बनवतो. तो असा कर्णधार आहे, ज्याच्या नेतृत्वाखाली सर्व खेळाडूंना खेळायला आवडते. वॉर्नरवरील नेतृत्वाच्या बंदीबाबत फिंच म्हणतो, या प्रकरणावर क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाच्या भूमिकेबद्दल मला 100% खात्री नाही, पण मला हा निर्णय मागे घ्यायला हवा.

फिंच राहील ऑस्ट्रेलियाच्या T20 संघाचा कर्णधार
न्यूझीलंडविरुद्ध नुकत्याच संपलेल्या वनडे मालिकेनंतर अॅरॉन फिंचने 50 षटकांच्या या फॉरमॅटला अलविदा केला आहे. तो आता फक्त टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळणार आहे. 2022 च्या टी-20 विश्वचषकात ऑस्ट्रेलिया संघाची कमान त्याच्या हातात असेल.