रुग्णावर शस्त्रक्रिया करण्यासाठी ट्रॅफिकमध्ये अडकलेली गाडी सोडून 45 मिनिटे धावला डॉक्टर


बंगळुरू : डॉक्टरांना केवळ पेशंटसाठी देव म्हटले जात नाही. पण डॉक्टरांनी आपली जबाबदारी पार पाडण्यासाठी काही केले की ते उदाहरण बनतात, तेव्हा ते अभिनंदनास पात्र ठरणे साहजिकच आहे. बंगळुरूचे डॉ. गोविंद नंदकुमार यांनी असेच काहीसे केले आहे. प्रत्यक्षात शस्त्रक्रियेसाठी जाणाऱ्या डॉक्टरांची गाडी ट्रॅफिकमध्ये अडकली होती. 30 ऑगस्ट रोजी मणिपाल हॉस्पिटलचे गॅस्ट्रोएन्टेरोलॉजी सर्जन डॉ. गोविंद नंदकुमार हे सर्जापूर-मराठहळ्ळी सेक्शनवर ट्रॅफिकमध्ये कारमध्ये अडकले. यादरम्यान त्यांच्याकडून पित्ताशयावर पूर्वनियोजित शस्त्रक्रिया होणार होती. यानंतर डॉक्टरांनी कोणतीही पर्वा न करता रस्त्याच्या मधोमध पायीच धाव घेतली.

अंतर 3 किमी, 45 मिनिटे धावले
डॉ. गोविंद नंदकुमार यांनी आपला पहिला रुग्ण शस्त्रक्रियेसाठी आधीच तयार असल्याचे लक्षात घेऊन गाडी सोडली आणि धावू लागले. यासोबत आणखी काही रुग्ण होते, जे शस्त्रक्रियेनंतर त्यांची वाट पाहत होते. समुद्रकिनाऱ्यावरील ट्रॅफिकमध्ये नंदकुमार आपल्या कारमधून उतरले आणि सुमारे 3 किमी अंतरावर असलेल्या हॉस्पिटलमध्ये पोहोचण्यासाठी पायी धावू लागले.

बंगलोर ट्रॅफिक समस्येचा पुनरुच्चार करताना, नंदकुमार यांनी आमचे सहकारी TOI ला सांगितले की, मला कनिंगहॅम रोडवरून सर्जापूरच्या मणिपाल हॉस्पिटलला पोहोचायचे होते. मुसळधार पाऊस आणि पाणी साचल्यामुळे हॉस्पिटलच्या काही किलोमीटर पुढे वाहतूक पूर्णपणे ठप्प झाली होती. वाहतूक सुरळीत होती. तिथे असण्याचे कोणतेही चिन्ह न दिसल्याने, मी माझ्या कारमधून बाहेर पडलो आणि माझ्या पेशंटला पाहण्यासाठी हॉस्पिटलमध्ये पोहोचेपर्यंत मी सुमारे 45 मिनिटे धावत राहिलो. मला ट्रॅफिक संपण्याची वाट पाहण्यात आणखी वेळ घालवायचा नव्हता, असे ते म्हणाले. माझे रुग्ण शस्त्रक्रिया पूर्ण होईपर्यंत त्यांना जेवायला परवानगी नाही. मला त्यांना जास्त वेळ थांबवायचे नव्हते.

डॉ. गोविंद नंदकुमार, मणिपाल हॉस्पिटलचे गॅस्ट्रोएन्टेरोलॉजी सर्जन हे गेल्या 18 वर्षांपासून गंभीर शस्त्रक्रिया करत आहेत आणि त्यांनी आजपर्यंत 1,000 हून अधिक यशस्वी ऑपरेशन्स केले आहेत. पाचन तंत्राच्या शस्त्रक्रियेच्या समस्या हाताळण्यात ते तज्ञ आहेत. गॅस्ट्रोइंटेस्टाइनल ट्रॅक्टमधून ट्यूमर आणि खराब झालेले भाग काढून टाकण्याच्या शस्त्रक्रिया करण्यात ते तज्ञ आहेत.