राज्याच्या मंत्र्याचा मोठा दावा, म्हणाले- ‘पंतप्रधान मोदी हे भारताचा आत्मा आहेत, ते अजिंक्य आहेत’


पुणे : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी हे लोकांच्या हृदयात राहणारे आणि ‘अजिंक्य’ आहेत, असा दावा महाराष्ट्राचे मंत्री सुरेश खाडे यांनी केला आहे. राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे (NCP) नेते जयंत पाटील यांच्या टिप्पणीवर विचारलेल्या प्रश्नाला उत्तर देताना मंत्र्यांनी पंतप्रधान मोदींचे कौतुक केले. राज्याचे सामाजिक न्याय मंत्री शनिवारी येथून 360 किलोमीटर अंतरावर असलेल्या पंढरपूर येथे पत्रकारांशी बोलत होते. राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार आणि त्यांच्या कुटुंबीयांना बारामती विभागातून पराभूत करणे अशक्य असल्याचा दावा पाटील यांनी केला होता. सूर्य एकवेळ पश्चिमेकडून उगवेल, पण बारामतीत पवार कुटुंबाचा राजकीय पराभव शक्य नाही, असे पाटील म्हणाले होते.

पंतप्रधान मोदी देशाचा आत्मा – खाडे
खाडे म्हणाले, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी हे देशाचा आत्मा आहेत. ते अजिंक्य आहेत. (माजी पंतप्रधान) अटलबिहारी वाजपेयी आणि इंदिरा गांधी यांना त्यांच्या काळात निवडणुकीत पराभवाला सामोरे जावे लागले होते, पण मोदी कधीही हरणार नाहीत. तथापि, हे वस्तुस्थितीनुसार बरोबर नाही, कारण पक्षाच्या दिग्गजांनी 1977 ते 2014 दरम्यान प्रत्येक लोकसभा निवडणूक जिंकली आहे. अडवाणी यांनी 2019 च्या सार्वत्रिक निवडणुका लढवल्या नाहीत.

2024 मध्ये काम करणे थांबेल घड्याळ – भाजप
दरम्यान, भारतीय जनता पक्षाचे (भाजप) महाराष्ट्र युनिटचे प्रमुख चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी रविवारी सांगितले की, बारामतीतील ‘घड्याळ’ 2024 च्या सार्वत्रिक निवडणुकीत काम करणे थांबवेल, कारण आमचा पक्ष ही जागा काबीज करेल. घड्याळ हे राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे (NCP) निवडणूक चिन्ह आहे. राष्ट्रवादीचे सर्वेसर्वा शरद पवार यांनी बारामतीचा विकास करून कोणतेही उपकार केलेले नाहीत, असेही बावनकुळे म्हणाले. ते 40 वर्षे तिथून निवडून आले असतील, तर (त्याच्या) मतदारसंघाचा विकास करणे, हे त्यांचे कर्तव्य होते, असे ते म्हणाले.