Akasa Air : देशातील या विमान कंपनीने कर्मचाऱ्यांच्या पगारात केली बंपर वाढ! लवकरच सुरू होणार नोकरभरती, जाणून घ्या तपशील


नवी दिल्ली : भारताची नवीन एअरलाइन Akasa Air झपाट्याने विस्तारत आहे. ज्येष्ठ गुंतवणूकदार आणि आकासा एअरचे संस्थापक राकेश झुनझुनवाला यांचे वयाच्या 62 व्या वर्षी निधन झाले. राकेश झुनझुनवाला यांच्या मालकीच्या Akasa Air ने 7 ऑगस्ट 2022 पासून व्यावसायिक उड्डाण संचालनाला सुरुवात केली. Akasa Air ही कमी किमतीची एअरलाईन आहे आणि जेव्हा भारतीय विमान वाहतूक उद्योग कोरोनाव्हायरसच्या परिणामानंतर गमावलेला आत्मविश्वास परत मिळवण्याचा प्रयत्न करत होता, तेव्हा तिने तिचे कार्य सुरू केले आहे. आकासा एअर त्यांच्या अगदी नवीन विमान, क्युरेटेड मेनू आणि केबिन क्रू ड्रेससह एक नवीन ऊर्जा आणते. ET मध्ये प्रसिद्ध झालेल्या बातमीनुसार, आता Akasa Air ने आपल्या वैमानिकांच्या पगारात वाढ केली आहे. आतापर्यंत इतर कोणत्याही विमान कंपनीने पगारात इतकी वाढ कधीही केलेली नाही. त्याचबरोबर आकासा आगामी काळात आणखी कर्मचारी घेण्याचा विचार करत आहे.

कर्मचाऱ्यांच्या पगारात विलक्षण वाढ
ET मध्ये प्रकाशित झालेल्या बातमीनुसार, भारतातील सर्वात नवीन विमान कंपनी Akasa Air ने सर्व वैमानिकांच्या पगारात सरासरी 60 टक्क्यांनी वाढ केली आहे. एकीकडे बाकीच्या विमान कंपन्या कर्मचाऱ्यांच्या पगारात कपात करत आहेत. तर दुसरीकडे आकासाने दिलेल्या चांगल्या पगारामुळे कर्मचारी चांगलेच खूश आहेत. आता ऑक्टोबरपासून कॅप्टनचा पगार महिन्याला साडेचार लाख रुपयांपासून सुरू होईल. त्याच वेळी, प्रथम अधिकाऱ्याचे वेतन 1.8 लाख रुपयांपासून सुरू होईल. सध्या हे वेतन 2.79 लाख रुपये आणि 1.11 लाख रुपये आहे.

वाढू शकतो पगार
तज्ञांच्या मते, स्पेशलायझेशन आणि फ्लाइटच्या वेळेनुसार पगार आणखी वाढू शकतो. अशा परिस्थितीत, एक कॅप्टन कमाल 70 तासांच्या मर्यादेवर दरमहा 8 लाख रुपये कमवू शकतो, जे सध्या उपलब्ध आहे, त्यापेक्षा सुमारे 28% अधिक आहे.

akasa करणार आणखी पायलट भरती
या बाबतची माहिती असलेल्या लोकांनी सांगितले की कंपनीने नियोजित केलेल्या जलद विस्तारासाठी अधिक पायलट आवश्यक आहेत. एअरलाइनकडे सध्या 4 बोईंग 737 MAX आहेत आणि मार्च 2023 पर्यंत 18 अतिरिक्त विमाने समाविष्ट करण्याची त्यांची योजना आहे. एका विमान कंपनीला सामान्यत: राखीव जागेसह प्रति विमान 12 पायलट हवे असतात.

आकासा देत आहे इतर विमान कंपन्यांच्या तुलनेत खूप जास्त पगार
आकासाचे सॅलरी पॅकेज इतर विमान कंपन्यांच्या तुलनेत खूप जास्त आहे. बातम्यांनुसार, इंडिगो सध्या आपल्या कॅप्टनला पगार देत आहे, आकासात 8 ते 10 टक्के जास्त पगार दिला जात आहे.

7 ऑगस्टपासून सुरू झाली पहिली विमानसेवा
आकासा एअरने 7 ऑगस्ट रोजी मुंबई-अहमदाबाद मार्गावर आपले पहिले उड्डाण चालवले. यानंतर 13 ऑगस्टपासून बेंगळुरू आणि कोचीसाठी ऑपरेशन सुरू झाले. Akasa Air चेन्नई आणि मुंबई दरम्यान 15 सप्टेंबर 2022 पासून दैनंदिन उड्डाणे सुरू करण्याच्या तयारीत आहे.