12 महिन्यांपासून ‘हनिमून’वर जोडपे, पुढेही थांबण्याचा नाही विचार !


लग्नानंतर एका जोडप्याने 10 वर्षे हनिमून करण्याचा निर्णय घेतला. या जोडप्याने मागील एक वर्ष 7 वेगवेगळ्या देशांमध्ये घालवले आहे. विशेष बाब म्हणजे या प्रवासादरम्यान ते दररोज केवळ 640 रुपये खर्च करत आहेत. त्यांनी हे पैसे फोटो विकून कमावले आहेत.

2019 मध्ये सिल्के मुयेस, 31, आणि किरन शॅनन, 29, स्पेनमध्ये भेटले होते. लवकरच दोघेही प्रेमात पडले. 2021 मध्ये दोघांनी स्कॉटलंडमध्ये लग्न केले. अलीकडेच या जोडप्याने लग्नाचा पहिला वाढदिवस साजरा केला. विशेष म्हणजे हे जोडपे वर्षभरापासून हनिमून साजरा करत आहेत आणि पुढेही ते हेच करत राहणार आहेत.

या जोडप्याला एकत्र जग फिरायला आवडते. त्यामुळेच या दोघांनी पुढील 9 वर्षे सतत प्रवास करण्याचा बेत आखला आहे. हे करण्यासाठी, त्यांना त्याचा दैनंदिन खर्च फक्त 640 रुपयांपर्यंत मर्यादित ठेवावा लागेल. शॅनन म्हणाला- आम्ही खूप छान आयुष्य जगत आहोत.

या जोडप्याने गेल्या वर्षभरात आइसलँड, स्पेन आणि पोर्तुगाल येथे फिरले आहे. श्रीलंकेत या जोडप्याने तीन महिने काढले आहेत. त्यानंतर या जोडप्याने भारत, नेपाळ आणि थायलंडचा शोध घेतला.

सिल्के आणि शॅनन हे व्यवसायाने नर्तक आहेत. मात्र लग्नानंतर दोघेही फिरायला गेले. एवढ्या लांबच्या प्रवासातही दोघेही दिवसाला फक्त 640 रुपये खर्च करून स्वस्त हॉटेलमध्ये राहतात. या जोडप्याने सांगितले की ते त्यांचे फोटो विकून महिन्याला सुमारे 32 हजार रुपये कमावतात. शॅनन हा स्कॉटलंडचा तर मुयस बेल्जियमची आहे.

शॅनन म्हणाला- लग्नानंतरच आम्ही दोघांनी ठरवले होते की, पुढची 10 वर्षे आम्ही जग शोधण्यात घालवू आणि हा आमचा हनिमून असेल. या जोडप्याने सांगितले की ते कधीकधी पैशासाठी स्थानिक हॉटेलमध्ये संगीत वाजवतात. कधीकधी त्यांना प्रायोजित इंस्टाग्राम पोस्टच्या बदल्यात चांगल्या हॉटेलमध्ये राहण्याची संधी मिळते.

या जोडप्याने कबूल केले की त्यांचे आयुष्य नेहमीच मोहक मार्गाने जात नाही. ते म्हणाले की, कधी कधी हॉटेल्स आणि प्रवासाची परिस्थिती अतिशय बेरंग असते, पण दुसरा कोणताही मार्ग नसतो. शॅनन म्हणाला – ही सहल एखाद्या स्वप्नासारखी आहे आणि इतर लोकांनाही प्रवासासाठी प्रेरणा मिळावी अशी आमची इच्छा आहे.