भाजप ‘खऱ्या शिवसेने’सोबत महापालिका निवडणूक लढवणार, राज ठाकरेंसोबतच्या युतीची अटकळ? जाणून घ्या फडणवीस काय म्हणाले


नागपूर : मुंबई महानगरपालिकेची (बीएमसी) निवडणूक यावेळी रंजक होणार आहे. शिवसेना, काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस एकत्र निवडणुकीच्या रिंगणात असल्याने भाजपने आता शिवसेनेच्या बंडखोरांना सोबत घेऊन निवडणूक लढण्याची घोषणा केली आहे. विशेष म्हणजे एकनाथ शिंदे यांची शिवसेना हीच खरी शिवसेना असल्याचा दावा भाजप वारंवार करत आहे. नागपुरात पोहोचलेले महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, भाजप आणि मूळ शिवसेना म्हणजेच शिंदे यांची शिवसेना एकत्र निवडणुका लढवणार आहे. महानगरपालिकेवर आमचा भाजप-शिवसेनेचा भगवा नक्कीच फडकणार असल्याचे ते म्हणाले.

सोमवारीच केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनी पक्षाच्या नेत्यांना आणि कार्यकर्त्यांना उद्धव ठाकरेंच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेला त्यांच्या घरच्या मैदानावर खोलवर जखमा देण्यास सांगितले होते आणि मुंबई महापालिका निवडणुकीचा बिगुल वाजवला होता. त्यांनी त्यावेळी शिवसेनेलाही लक्ष्य केले आहे.

बारामतीवर लक्ष केंद्रित करा
मंगळवारी नागपूर विमानतळावर पत्रकारांशी बोलताना फडणवीस म्हणाले की, भाजपने मिशन इंडिया आणि मिशन महाराष्ट्र सुरु केले आहे. बारामती महाराष्ट्रात असल्याने ते मिशन महाराष्ट्र अंतर्गत येते.

मनसेसोबत निवडणूक लढवणार असल्याच्या अफवा
महाराष्ट्र नवनिर्माण सेना आणि शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेना महानगरपालिकेची निवडणूक एकत्र लढतील, तर भाजप एकटीच लढेल, अशी अटकळ आहे का, असे विचारले असता फडणवीस म्हणाले की, या सर्व अफवा आहेत. शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेना आणि भाजप महानगरपालिकेची निवडणूक एकत्र लढणार असल्याचे त्यांनी सांगितले.

मुंबई महानगरपालिकेवर आहे 30 वर्षांपासून शिवसेनेची सत्ता
शिवसेनेची महानगरपालिकेवर 30 वर्षांपासून सत्ता आहे. सध्या, बृहन्मुंबई महानगरपालिका (BMC) एक प्रशासक चालवत आहे, कारण नागरी संस्थेचा पाच वर्षांचा कार्यकाळ संपला आहे आणि निवडणुकांची प्रतीक्षा आहे.

भारतीय जनता पक्ष (भाजप) नेते आणि निवडक पदाधिकाऱ्यांच्या बैठकीत शाह म्हणाले, “तुम्ही कोणत्याही ठिकाणी एखाद्या व्यक्तीला मारल्यास ते दुखावते. जेव्हा तुम्ही एखाद्या माणसाला त्याच्या घरच्या मैदानावर मारता, तेव्हा वेदना आणखी वाढतात. आता शिवसेनेवर खोलवर जखमा करण्याची वेळ आली आहे.

शिंदे गटाला खरी शिवसेना म्हणत भाजप एकत्र निवडणुका लढवत असल्याचे बोलले जात आहे. मी तुम्हा सर्वांना विचारतो, असे शाह म्हणाले. भाजपने मुंबई ताब्यात घेतल्याशिवाय तुम्हाला महाराष्ट्र जिंकता येणार नाही. खरी शिवसेना आमच्यात सामील झाली असून आता उद्धव (ठाकरे) यांना त्यांची जागा दाखवण्याची वेळ आली आहे. शिवसेना (शिंदे गट) आणि भाजप युतीसाठी महानगरपालिकेच्या 227 पैकी 150 जागा जिंकण्याचे लक्ष्य ठेवत असल्याचे शहा म्हणाले.