आशिया चषकात आयपीएल स्टार्सची वाईट अवस्था, एक-दोन नव्हे, सात खेळाडू ठरले भारताच्या पराभवाचे खलनायक


भारतीय संघातील प्रत्येक खेळाडू स्वतःच एक स्टार आहे. कर्णधार रोहित व्यतिरिक्त ऋषभ पंत आणि केएल राहुल हे आयपीएलमधील संघांचे कर्णधार आहेत, तर भुवनेश्वर, विराट कोहली आणि रविचंद्रन अश्विन यांनी देखील कर्णधारपद भूषवले आहे, यावरून त्यांच्या स्टार पॉवरचा अंदाज लावला जाऊ शकतो. याशिवाय, संघातील इतर खेळाडूंचे फॅन फॉलोइंग खूप चांगले आहे आणि ते इंडियन प्रीमियर लीगमध्ये आपापल्या संघांसाठी मॅच-विनिंग कामगिरी करत आहेत, परंतु आशिया कपमध्ये आतापर्यंत अनेक दिग्गजांची अवस्था वाईट आहे. श्रीलंकेविरुद्धच्या सामन्याबद्दल बोलायचे झाले तर एक-दोन नव्हे तर 7 खेळाडू भारताच्या पराभवाचे खलनायक ठरले.

केएल राहुल 6 धावांवर बाद
संपूर्ण टूर्नामेंटमध्ये, सर्व सामने खेळताना जर एखादा खेळाडू फ्लॉप झाला असेल तर तो एकमेव केएल राहुल आहे. श्रीलंकेविरुद्धही राहुल काही अप्रतिम कामगिरी करू शकला नाही आणि अवघ्या 6 धावा करून बाद झाला. त्यामुळे चांगल्या सुरुवातीचे स्वप्न पुन्हा एकदा भंगले.

विराट कोहलीने उघडले नाही खाते
गेल्या दोन सामन्यात अर्धशतके झळकावणारा विराट कोहली एकही धाव न काढता बाद झाला. भारताची धावसंख्या 11 वर एक विकेट होती, त्यानंतर 13 वर दोन विकेट झाली. त्यामुळे अतिरिक्त दबाव निर्माण झाला. कोहली थोडा वेळ थांबला असता, तर कदाचित भारताने 200 चा आकडा पार केली असती.

हार्दिक पांड्या बॅट आणि बॉल या दोन्ही बाबतीत ठरला अपयशी
सध्याच्या काळातील महान अष्टपैलू खेळाडूंपैकी एक असलेला हार्दिक पांड्या बॅट आणि बॉल या दोन्ही बाबतीत अपयशी ठरला. त्याने 17 धावा केल्या आणि गोलंदाजीत 4 षटकात 35 धावा दिल्या. श्रीलंकेसारख्या संघाविरुद्ध अशा प्रकारची कामगिरी कोणत्याही प्रकारे त्याचा दर्जा दर्शवत नाही.

ऋषभ पंत सर्वात मोठा खलनायक
अनप्रेडिक्टेबल ऋषभ पंतची अवस्था पुन्हा एकदा ‘ढाक के तीन पात’ अशी झाली. तो मैदानात आला आणि कधी निघून गेला, हे कळलेच नाही. त्याच्या खात्यात 17 धावाही जमा झाल्या. सोशल मीडियावर पंतला सर्वाधिक टार्गेट केले जात आहे.

दीपक हुडा पुन्हा निराश केले
दीपक हुडाने आयर्लंडविरुद्ध शतक झळकावले, तेव्हा तो कोणत्याही क्रमाने फलंदाजी करण्यास सक्षम आहे, असे वाटत होते. मात्र आजवर मिळालेल्या प्रत्येक संधीवर दीपकने निराशा केली. येथे अवघ्या 3 धावा करून तो बाद झाला.

भुवनेश्वर कुमारने केली लहान मुलासारखी गोलंदाजी
एकेकाळी डेथ ओव्हर्समध्ये सर्वात मोठा धोकादायक मानल्या जाणाऱ्या भुवनेश्वरला त्याची धार आणि वेग या दोन्ही गोष्टींची उणीव भासत होती. पाकिस्तानविरुद्धच्या पहिल्या सामन्यानंतरही त्याने कामगिरी केली नाही. या सामन्यातही त्याने 4 षटकांत 30 धावा दिल्या, ज्यात 19व्या षटकातील 14 धावा महत्त्वाच्या टप्प्यावर दिल्या.

अर्शदीपचे शेवटचे षटक ठीक होते, पण सर्वात महागडे
युवा वेगवान गोलंदाज अर्शदीपने शेवटच्या षटकात त्याच्या यॉर्करने नक्कीच मन जिंकले, पण तो या सामन्यात भारताचा सर्वात महागडा गोलंदाज ठरला. त्याने 3.5 षटकात 40 धावा दिल्या आणि त्याला विकेट घेता आली नाही.