Ayushman Card: आयुष्मान कार्डने करता येतील की नाही कोरोनावर मोफत उपचार? येथे जाणून घ्या


आज जरी आपण घराबाहेर पडणे, ऑफिसला जाणे, शाळा-कॉलेजला जाणे, एकमेकांना भेटणे इ. पण याचा अर्थ असा अजिबात नाही की आपण गाफील राहावे असा होता नाही, कारण कोरोना विषाणू अजूनही आपल्यामध्ये कायम आहे. आपली एक छोटीशी चूक आपल्याला कोरोनाचा बळी बनवू शकते. याचे अनेक प्रकार आहेत, जे लोकांना आजारी बनवत आहेत. त्याचबरोबर, एकदा गंभीर आजारी पडल्यावर उपचार करावे लागतात, त्यासाठीही खूप पैसे खर्च होतात. पण ज्यांच्याकडे आयुष्मान कार्ड आहे, ते लोक या कार्डद्वारे कोरोनासारख्या आजारांवर मोफत उपचार करू शकतात का? हे उघड आहे की जर तुम्ही आयुष्मान कार्डधारक असाल, तर तुमच्याही मनात हा प्रश्न असेल? चला तर मग उत्तर जाणून घेण्याचा प्रयत्न करूया.

वास्तविक, आयुष्मान भारत योजना भारत सरकारद्वारे चालवली जाते, परंतु आता या योजनेचे नाव बदलून ‘आयुष्मान भारत प्रधानमंत्री जन आरोग्य योजना-मुख्यमंत्री योजना’ असे करण्यात आले आहे. कारण आता या योजनेत केंद्रासोबत राज्य सरकारही सहभागी झाले आहे.

असे आहेत फायदे :-
आयुष्मान कार्डधारकांना 5 लाख रुपयांपर्यंत मोफत उपचार मिळू शकतात
अनेक राज्ये 5 लाखांपेक्षा जास्त खर्च असलेल्या कार्डधारकांना मदत करतील.

मोफत उपचार कसे केले जातात?
जर तुम्ही आयुष्मान कार्डधारक असाल, तर तुम्हाला तुमचे कार्ड हॉस्पिटलमध्ये घेऊन जावे लागेल. यानंतर तुम्हाला 5 लाख रुपयांपर्यंत मोफत उपचार दिले जातात.

कोरोना उपचार
आता जर आपण कोरोनाच्या उपचाराबद्दल बोललो, तर ज्यांच्याकडे आयुष्मान कार्ड आहे, ते देखील कोरोनाचे मोफत उपचार करू शकतात. रुग्णालयांची यादी पाहून तुम्ही रुग्णालयातील उपचारांसाठी पात्र आहात.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही