‘द रिंग्ज ऑफ पॉवर’मधील सर्व पुरुष पात्र मुर्ख आणि डरपोक, एलन मस्क यांनी केली टीका


‘द लॉर्ड ऑफ द रिंग्ज : द रिंग्ज ऑफ पॉवर’ या मालिकेची प्रेक्षक आतुरतेने वाट पाहत होते. हे पाहता या मालिकेचे दोन भाग अॅमेझॉन प्राइम व्हिडिओवर प्रसारित करण्यात आले. ज्याला प्रेक्षक आणि समीक्षकांचा संमिश्र प्रतिसाद मिळत आहे. या एपिसोडमध्ये टेस्लाचे सीईओ एलन मस्क यांची प्रतिक्रियाही समोर आली आहे. एलन मस्क यांनी मालिकेवर ट्विटच्या माध्यमातून टीका केली आणि लिहिले की दिवंगत लेखक जेआरआर टॉल्कीन हे पाहिल्यानंतर नक्कीच निराश झाले असते. ही मालिका जेजेआर टॉल्कीन यांच्या कादंबरीवर आधारित आहे.

मालिकेतील सर्व पुरुष आहेत मुर्ख आणि डरपोक
सोमवारी एलन मस्क यांनी ट्विटच्या माध्यमातून ‘द लॉर्ड ऑफ द रिंग्स: द रिंग्ज ऑफ पॉवर’वर टीका केली आणि अनेक ट्विट केले. एलन मस्क यांनी लिहिले की, हे पाहून दिवंगत लेखक जे.आर.आर. टॉल्कीन नक्कीच निराश झाले असते. यानंतर एलन मस्क यांनी मालिकेतील पुरुष पात्रांबद्दल दुसरे ट्विट केले आणि लिहिले की मालिकेतील आतापर्यंतचे प्रत्येक पुरुष पात्र भित्रे किंवा मूर्ख आहेत. फक्त Galadriel शूर, हुशार आणि चांगला आहे.

गलाद्रीच्या पात्रावर चाहते नाखूश
गॅलाड्रिया ही मालिकेतील मुख्य स्त्री पात्र आहे. जी एक योद्धा आहे. हे पात्र वेल्श अभिनेत्री मॉर्फाइड क्लार्कने साकारले आहे. द रिंग्ज ऑफ पॉवर हा द लॉर्ड ऑफ द रिंग्ज आणि द हॉबिटचा प्रीक्वल आहे. मात्र, गॅलेड्रियाची व्यक्तिरेखा पाहून या कादंबरीतील व्यक्तिरेखा कृतीमुळे कशी बदलली आहे, हे पाहून चाहत्यांची निराशा झाली आहे.

एलन मस्क आणि जेफ बेझोस यांच्यात वाद
विशेष म्हणजे इलॉन मस्क यांचा अॅमेझॉनचे संस्थापक जेफ बेझोस यांच्याशी दीर्घकाळापासून वाद सुरू असून, हा वाद आता अधिकच गडद होताना दिसत आहे. एलन मस्क हे अनेकदा बेझोस आणि त्यांच्या कंपन्यांना ट्रोल करताना दिसतात.

amazon सोबत पाच सीझनसाठी करार
वेन यिप, जे ए बायोना आणि शार्लोट ब्रॅंडस्ट्रॉम यांनी दिग्दर्शित केलेले द लॉर्ड ऑफ द रिंग्स: द रिंग्ज ऑफ पॉवरचे दोन भाग, अॅमेझॉन प्राइम व्हिडिओवर प्रसारित केले गेले. मालिकेच्या पहिल्या दोन भागांनी 25 दशलक्ष व्ह्यूज ओलांडले आहेत, हे Amazon चे आतापर्यंतचे सर्वात मोठे यश आहे. या आठ भागांच्या मालिकेचा पहिला सीझन 14 ऑक्टोबरपर्यंत चालणार आहे. एका रिपोर्टनुसार, द रिंग्ज ऑफ पॉवरचा दुसरा सीझन आधीच तयार आहे आणि शोने अ‍ॅमेझॉनसोबत पाच सीझनसाठी करार केला आहे.