‘तुम्ही शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे असाल तर मीही राणा आहे’, नवनीत राणांचा खुला इशारा


मुंबई – महाराष्ट्रात राजकीय संघर्ष वाढत चालला आहे. दरम्यान, अमरावतीचे खासदार नवनीत राणा यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींचे कौतुक केले आहे. ते म्हणाले की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदींची लाट नसल्यामुळे आम्ही मोदीभक्त आहोत. आमच्या भक्तीला आव्हान द्यायचे नाही, असा इशारा नवनीत राणा यांनी दिला आहे. नवनीत राणा यांनी जळगाव येथील गणेश मंडळाच्या कार्यक्रमात बोलताना त्यांच्या हनुमान चालीसा आंदोलनाचा प्रसंग कथन केला. नवनीत राणा यांनी तत्कालीन मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी त्यांना हनुमान चालीसा वाचण्यापासून कसे रोखले आणि त्यांनी आपल्या भक्तीने त्यावर मात कशी केली, हे सांगितले. तुम्ही ठाकरे असाल तर मीही राणा, मुंबईची मुलगी आणि विदर्भाची सून आहे, असेही त्या म्हणाल्या.

हनुमान चालीसावर अडून राहण्याबाबत बोलताना नवनीत राणा म्हणाल्या की, मी मुख्यमंत्र्यांना विनंती केली होती की महाराष्ट्राच्या विकासासाठी आणि राज्यातील संकटावर मात करण्यासाठी हनुमान चालीसाचे पठण करावे. ते माझ्यापेक्षा वयाने मोठे आहेत, म्हणून मी त्यांना हात जोडून हनुमान चालीसा पाठ करण्याची विनंती केली. पण त्यांनी तसे केले नाही, म्हणून आम्ही हनुमान चालिसाचे पठण करायचे ठरवले.

उद्धव ठाकरेंच्या इशाऱ्यानंतर मीही बेधडकपणे बोलले, हा प्रसंग कथन करताना नवनीत राणा म्हणाल्या की, मी मुंबईची मुलगी आणि विदर्भाची सून आहे, इतकी कमकुवत नाही.. तुम्ही शिवसेनेचे पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे आहात, तर मी पण राणा आहे.. मी विदर्भाची सून आहे, तुमच्यात किती ताकद आहे. एकदा होऊनच जाऊदेत आमना-सामना… तोही आम्हीच जिंकू….

उद्धव ठाकरेंनी हनुमान चालीसाला विरोध केला. आम्हाला तुरुंगात टाकले. पण मी 12 तास तुरुंगात हनुमान चालिसाचे पठण केले. तुरुंगात टाकल्यानंतर ही महिला काही बोलणार नाही, असे त्यांना वाटत होते. पण माझ्या भक्तीची ताकद दाखवली. नवनीत राणा यांनी उद्धव ठाकरेंवर उघड टीका केली.

शिवसेनेचा पलटवार : मुंबई महापालिका निवडणुकीत उद्धव ठाकरेंना उद्ध्वस्त करण्याची भाषा करणाऱ्या नवनीत राणा यांनी तोंड बंद ठेवावे, असा इशारा शिवसेनेच्या प्रवक्त्या संजना घाडी यांनी दिला आहे. कवलिनीच्या शापाने गाय मरत नाही. तुमच्यासारख्या 100 लोकांच्या छत्रछायेखाली उभे राहून मुंबईवर भगवा फडकवू, असा इशारा घाडी यांनी दिला. नवनीत राणा तुझ्या चेहऱ्याची काळजी घे… तू कोण आहेस? शिवसेनेच्या प्रवक्त्या संजना घाडी यांनी खासदार नवनीत राणा यांच्यावर टीका करताना म्हटले आहे की, सी ग्रेड चित्रपटात काम करणारी अभिनेत्री… एक आमदार त्याच्या प्रेमात पडला आणि राजकारणात आला.