नार्को टेररवर मोठी कारवाई, 3 देशांतून भारतात पोहोचले 1200 कोटींचे ड्रग्ज


नवी दिल्ली: दिल्ली पोलिसांच्या स्पेशल सेलने आंतरराष्ट्रीय ड्रग्ज रॅकेटचा पर्दाफाश करत दोन अफगाण नागरिकांना अटक केली. हे सिंडिकेट नार्को दहशतवादाशी संबंधित होते, जे भारताविरुद्धच्या दहशतवादी कारवायांमध्ये ड्रग्ज विकून आपला पैसा वापरणार होते.

पोलिसांचे विशेष सीपी एचजीएस धालीवाल यांनी सांगितले की, दोन्ही अफगाण नागरिकांकडून 312.5 किलो मेथॅम्फेटामाइन आणि 10 किलो हेरॉईन जप्त करण्यात आले. आंतरराष्ट्रीय बाजारात या औषधांची किंमत 1200 कोटी रुपये आहे.

काय म्हणाले पोलीस?
स्पेशल सीपी एचजीएस धालीवाल यांनी सांगितले की, दोन्ही अफगाण नागरिक भारतात निर्वासित म्हणून राहिले होते आणि त्यांचा व्हिसा दोनदा वाढवला होता. दिल्ली पोलिसांचा स्पेशल सेल यांवर लक्ष ठेवून होता. दरम्यान, एका माहितीच्या आधारे पोलिसांनी कालिंदी कुजजवळ कार अडवून अफगाण नागरिक मुस्तफा आणि रहीम उल्लाह यांना अटक केली. रहीम आणि मुस्तफा यांची पोलिसांनी चौकशी केली आणि उत्तर प्रदेशातील नोएडा आणि लखनऊ येथून मेथॅम्फेटामाइन आणि हेरॉइनची उर्वरित खेप जप्त केली.

कुठून येत होते मेथॅम्फेटामाइन ?
दिल्ली पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, मेथॅम्फेटामाइन अफगाणिस्तानातून समुद्रमार्गे इराण आणि त्यानंतर असाब सागरमार्गे बांगलादेशमार्गे चेन्नईच्या बंदरात आणण्यात आले. अफगाणिस्तान मेथॅम्फेटामाइन नावाच्या औषधांचा नवा अड्डा बनला आहे. ही औषधे चेन्नईहून लखनऊ आणि नंतर राष्ट्रीय राजधानी दिल्लीत आणल्यानंतर ती हरियाणा, पंजाब, हिमाचल प्रदेश आणि राजस्थानला पुरवली जाणार होती.