Banking Services : HDFC ग्राहकांना घेता येणार एसएमएस बँकिंग सेवेचा लाभ! तुम्ही घरबसल्या घेऊ शकता अनेक सुविधांचा लाभ


एचडीएफसी बँक ही खाजगी क्षेत्रातील मोठी बँक आपल्या ग्राहकांना सर्व प्रकारच्या सुविधा देण्याचा सतत प्रयत्न करत असते. बँकेने आपली बँकिंग सेवा एसएमएसद्वारे सर्वसामान्यांपर्यंत पोहोचवण्याचा प्रयत्न केला आहे. बँकेने म्हटले आहे की, कोणताही ग्राहक 24/7×365 दिवस या एसएमएस बँकिंग सेवेचा लाभ घेऊ शकतो. या सुविधेचा लाभ घेण्यासाठी फक्त एक एसएमएस करावा लागणार आहे. बँकेच्या ग्राहकांना यापुढे त्यांची शिल्लक तपासण्यासाठी नेट बँकिंग किंवा मोबाईल बँकिंगचा अवलंब करावा लागणार नाही, ते फक्त एसएमएसद्वारे घरी बसून त्यांची शिल्लक तपासू शकतात.

शिल्लक तपासण्याव्यतिरिक्त, तुम्ही कर्जासाठी अर्ज करू शकता, चेक बुक विनंती, क्रेडिट कार्ड तपशील, खाते विवरण इत्यादी करू शकता. या एसएमएस बँकिंगमध्ये तुम्हाला फार मोठे संदेश लिहिण्याची गरज नाही. तुम्ही तुमच्या खात्याशी संबंधित माहिती घरबसल्या सोप्या भाषेत मिळवू शकता. एचडीएफसीच्या एसएमएस बँकिंगच्या तपशीलांबद्दल आम्ही तुम्हाला सांगतो-

बँकेने ट्विट करून दिली माहिती
आपल्या अधिकृत ट्विटर हँडलवरून या एसएमएस बँकिंग सुविधेबद्दल माहिती देताना, एचडीएफसी बँकेने म्हटले आहे की, ग्राहक आता फक्त त्यांच्या मोबाइलवरून एसएमएसद्वारे घरी बसून अनेक बँकिंग सेवांचा लाभ घेऊ शकतात. यासाठी, ग्राहकांना त्यांच्या ग्राहक आयडीचे फक्त शेवटचे 4 अंक आणि खाते क्रमांकाचे शेवटचे 4 अंक 7308080808 वर पाठवावे लागतील. या प्रक्रियेनंतर ग्राहकाचा क्रमांक बँकेच्या एसएमएस बँकिंगसाठी नोंदणीकृत होतो. यानंतर ग्राहकांना पाहिजे, तेव्हा एसएमएसद्वारे कोणत्याही बँकिंग सेवेचा लाभ सहज घेता येईल.

ग्राहकाला मिळेल सूचना
तुम्ही एसएमएस बँकिंगसाठी नोंदणी करता, त्यानंतर तुम्हाला बँकेकडून सूचना मिळते. या नोटिफिकेशनमध्ये तुम्ही केलेल्या नोंदणीची माहिती देण्यात आली आहे. हा ग्राहक आयडी आणि बँक खाते एचडीएफसी बँकेच्या एसएमएस बँकिंग सेवेमध्ये नोंदणीकृत असल्याचे संदेशात म्हटले आहे. या सुविधेचा लाभ घेण्यासाठी तुम्हाला कोणत्याही प्रकारचे शुल्क भरावे लागणार नाही. यासोबतच तुम्ही इंग्रजी भाषेत या सुविधेचा लाभ घेऊ शकता.

एटीएमद्वारेही उपलब्ध आहे नोंदणीची सुविधा
जर तुम्हाला एटीएमद्वारे या सुविधेचा लाभ घ्यायचा असेल, तर सर्वप्रथम तुमच्या घराजवळील एचडीएफसी एटीएममध्ये जा. यानंतर तुमचे डेबिट कार्ड टाका आणि पिन टाका. यानंतर तुम्हाला अधिक पर्याय दिसतील, त्यावर क्लिक करा. यानंतर, एसएमएस बँकिंग नोंदणी करण्यासाठी तुम्हाला तुमचा नोंदणीकृत मोबाइल नंबर प्रविष्ट करावा लागेल. त्यानंतर कन्फर्म बटणावर क्लिक करा आणि त्यानंतर तुमच्या मोबाईलमध्ये एसएमएससाठी नोंदणी सहज होईल.