Tips – तुम्हीही ऑनलाइन खाद्यपदार्थ ऑर्डर करत असाल, तर या चार गोष्टी लक्षात ठेवा अन्यथा येऊ शकता अडचणीत


आजच्या काळात जवळपास प्रत्येकजण मोबाईल फोन वापरतो. मोबाईलची स्वतःची अनेक कार्ये आहेत, जी तुम्ही कुठेही न जाता एकाच ठिकाणाहून करू शकता. उदाहरणार्थ, ऑनलाइन बँकिंग, गेम खेळणे, एखाद्याला पैसे पाठवणे, वस्तू किंवा खाद्यपदार्थ ऑनलाइन ऑर्डर करणे इ. जर तुम्हाला जेवणाची ऑर्डर द्यायची असेल, तर तुम्हीही कधी ना कधी घरी बसूनच ऑर्डर करत असाल? परंतु जर तुम्ही ऑनलाइन खाद्यपदार्थ ऑर्डर केले, तर तुमच्यासाठी हे जाणून घेणे महत्त्वाचे आहे की या काळात तुमची फसवणूक देखील होऊ शकते, कारण फसवणूक करणारे एकही संधी सोडत नाहीत. त्यामुळे ऑनलाइन खाद्यपदार्थ ऑर्डर करताना काही गोष्टी लक्षात ठेवाव्यात, जेणेकरून तुम्ही सुरक्षित राहू शकाल. चला तर मग जाणून घेऊया याविषयी.

या गोष्टी लक्षात ठेवणे गरजेचे आहे:-
तुम्ही कोणत्या अॅपवरून ऑर्डर करत आहात?

जेव्हा तुम्ही ऑनलाइन खाद्यपदार्थ ऑर्डर करता, तेव्हा तुम्ही कोणत्या अॅपवरून ऑर्डर करत आहात याची खात्री करावी लागते. नेहमी विश्वसनीय अॅप्सवरून अन्न ऑर्डर करा कारण तुमचा डेटा चोरणारे अनेक बनावट अॅप्स आहेत.

पेमेंट करताना सतर्क रहा
ऑनलाइन खाद्यपदार्थ ऑर्डर करताना बहुतेक लोक ऑनलाइन पेमेंट करतात, परंतु या काळात तुम्ही कोणत्या गेटवेवरून पेमेंट करत आहात आणि ते किती सुरक्षित आहे, याकडे लक्ष द्यावे लागेल. पेमेंट करताना कुठेतरी ते तुमच्या मोबाईलची परवानगी मागत नाही किंवा तुमची बँकिंग माहिती त्याच्या अॅपवर सेव्ह करत नाही. तुमची एक छोटीशी चूक तुम्हाला अडचणीत आणू शकते.

याशिवाय, जेव्हा तुम्ही कोणत्याही फूड अॅपवर ऑनलाइन पेमेंट करत असाल, तेव्हा फक्त वन टाइम पासवर्ड म्हणजेच ओटीपीद्वारे पेमेंट करा. बरेच लोक पासवर्ड वापरतात, परंतु हे टाळले पाहिजे.

अज्ञात लिंक्सपासून सावध रहा
जेव्हा तुम्ही ऑनलाइन खाद्यपदार्थ ऑर्डर करता, तेव्हा कोणत्याही अज्ञात लिंकवरून ऑर्डर करू नका. वास्तविक, हे अॅप्स बनावट आहेत आणि फसवणूक करणारे त्यांच्याद्वारे तुमच्या डेटाशिवाय तुमची बँकिंग माहिती चोरून तुमची फसवणूक करू शकतात. त्यामुळे अशा अॅप्सबाबत काळजी घ्या.

रेटिंग आणि पुनरावलोकने
तुम्ही कोणत्या अॅपवरून खाद्यपदार्थ ऑर्डर करत आहात, त्याची रेटिंग आणि पुनरावलोकने नक्की वाचा. येथे लोक त्यांचे अभिप्राय शेअर करतात आणि अॅप बनावट असल्यास किंवा इतर काही समस्या असल्यास, कदाचित तुम्हाला येथे कळेल.