लैंगिक छळ प्रकरणी न्यायालयाने आरोपी शिवमूर्ती शरनारूला सुनावली 14 दिवसांची कोठडी


कर्नाटक: चित्रदुर्ग जिल्हा न्यायालयाने अल्पवयीन मुलींच्या लैंगिक अत्याचाराचा आरोप असलेल्या मुरुगा मठाचे मुख्य पुजारी शिवमूर्ती शरनारू यांना 14 सप्टेंबरपर्यंत न्यायालयीन कोठडी सुनावली आहे. त्याची पोलीस कोठडी आज संपली.

तीन दिवसांपूर्वी कर्नाटकातील चित्रदुर्ग जिल्ह्यातील मुरुगा मठाचे महंत शिवमूर्ती मुरुगा शरणरू यांना पोलिसांनी अटक केली होती. त्याच्यावर दोन अल्पवयीन मुलींनी लैंगिक शोषण केल्याचा आरोप केला आहे.

अटकेनंतर, कर्नाटकचे एडीजीपी, कायदा आणि सुव्यवस्था, आलोक कुमार म्हणाले की संपूर्ण प्रकरणात विहित प्रक्रियेचे पालन केले जाईल. वैद्यकीय चाचणी व तपासणी प्रक्रिया नियमानुसार होईल. त्यांनाही न्यायाधीशांसमोर हजर करण्यात येणार आहे.

शुक्रवारी तहकूब करण्यात आली सुनावणी
मुरुगा शरनारू यांनी अटक टाळण्यासाठी अटकपूर्व जामीन याचिका दाखल केली होती. मात्र, गुरुवारी चित्रदुर्गाच्या न्यायालयाने सुनावणी शुक्रवारपर्यंत तहकूब केली. यापूर्वी त्याला अटक करण्यात आली होती.

मठ अधिकाऱ्यांनी माजी आमदार बसवराजन आणि त्यांच्या पत्नीवर महंतांविरोधात कट रचल्याचा आरोप केला होता. पहिल्यांदाच बसवराजन यांनी मौन तोडले आणि येत्या काही दिवसांत सर्वांना सर्व काही कळेल आणि मुले योग्य असतील, तर त्यांना न्याय मिळेल, असे सांगितले.