WhatsAppला टक्कर देण्यासाठी आले GB WhatsApp ! तुमच्यासाठी सुरक्षित पर्याय आहे का, येथे जाणून घ्या


तुम्ही कधी GB WhatsApp बद्दल ऐकले आहे का? ऐकले असेलच, कारण एक काळ असा होता जेव्हा हे अॅप खूप लोकप्रिय झाले होते. लोकांनी हे अॅप खूप डाउनलोड केले होते. या अॅपमध्ये व्हॉट्सअॅपपेक्षा जास्त फीचर्स देण्यात आले होते, जे यूजर्सना खूप भुरळ घालत होते. पण कालांतराने लोकांनी जीबी व्हॉट्सअॅप अनइंस्टॉल करायला सुरुवात केली आणि काही वेळातच ते गुगल प्ले स्टोअरवरही बॅन झाले. पण आजही ते Apk फाईलद्वारे डाउनलोड करता येते. आजही अनेक लोक त्याचा वापर करत आहेत. परंतु जीबी व्हॉट्सअॅप सुरक्षित आहे का आणि ते तुमच्या डिव्हाइस आणि डेटासाठी योग्य आहे का, येथे आम्ही तुमच्या प्रत्येक प्रश्नाचे उत्तर देत आहोत.

जीबी व्हॉट्सअॅप म्हणजे काय?
या अॅपची चर्चा अनेक दिवसांपासून सुरू आहे. त्यामुळे तो सुरक्षित पर्याय आहे की नाही हे जाणून घेणेही महत्त्वाचे आहे. सर्व प्रथम, आम्ही तुम्हाला सांगतो की हे अॅप व्हॉट्सअॅपचे नवीन आवृत्ती नाही. हे क्लोन अॅप आहे. मात्र यामध्ये व्हॉट्सअॅपपेक्षा जास्त फीचर्स देण्यात आले आहेत. व्हॉट्सअॅपप्रमाणेच यात मेसेजिंग, चॅटिंग, व्हिडीओ कॉलिंग यासारखे फीचर्स उपलब्ध आहेत, त्याचप्रमाणे आणखीही अनेक फीचर्स यात देण्यात आले आहेत. तुम्ही हे अॅप तुमच्यानुसार कस्टमाइज देखील करू शकता. याशिवाय ऑटो रिप्लाय, डीएनडी, चॅनल मेसेज, डाऊनलोड स्टेटस, वेस्ट थीम आदी फीचर्सही देण्यात आले आहेत. हे फीचर्स पाहून यूजर्सना वाटले की हे अॅप व्हॉट्सअॅपपेक्षा खूप चांगले आहे पण तसे नाही. जीबी व्हॉट्सअॅप खूप धोकादायक आहे. कसे ते जाणून घेऊया.

जीबी व्हॉट्सअॅप सुरक्षित आहे का?
आता या अॅपमध्ये तुम्हाला व्हॉट्सअॅप प्रमाणेच फीचर्स मिळतील, पण ते तुमच्यासाठी सुरक्षित आहे का? लक्षात घ्या की ते डाउनलोड करणे आणि स्थापित करणे अत्यंत धोकादायक आहे. यानंतरही तुम्ही जीबी व्हॉट्सअॅप वापरत असाल, तर तुम्हाला तुमच्या मूळ व्हॉट्सअॅप अकाउंटवरून ब्लॉक केले जाईल. आम्ही तुम्हाला हे देखील सांगतो की जीबी व्हॉट्सअॅपमध्ये तुमची वैयक्तिक माहिती देखील विचारली जाते, जी हॅक करणे खूप सोपे आहे. हे अॅप गुगल प्ले स्टोअरवर उपलब्ध नाही. ते डाउनलोड करण्यासाठी, तुम्हाला एपीके फाइल डाउनलोड करावी लागेल. तरीही, Google Play Store वर नसलेले अॅप सुरक्षित मानले जाऊ शकत नाही.