महाराष्ट्रात भाजप शिंदे गटाशी युती करून निवडणूक लढवणार का? मिळाले उत्तर


मुंबई : राज्याचे प्रदेशाध्यक्ष चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी शुक्रवारी राज्यातील स्थानिक निवडणुकांबाबत मोठी माहिती दिली आहे. भाजप नेते चंद्रशेखर बावनकुळे म्हणाले की, त्यांचा पक्ष आणि मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेना गट स्थानिक निवडणुका युतीने लढतील. महापालिका, परिषदा, शहरी आणि ग्रामीण स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकीत युतीचाच विजय होईल, असे बावनकुळे यांनी पत्रकारांशी बोलताना सांगितले. महापालिका निवडणुकीची तारीख अद्याप जाहीर झाली नसली, तरी सर्वच पक्षांनी आपली तयारी जोरात सुरू केली आहे.

मिशन 2024 वर तुम्ही काय बोलाल?
यासोबतच भाजपच्या मिशन 2024 अंतर्गत केंद्रीय मंत्री लोकसभा मतदारसंघांचा दौरा करणार असून केंद्रीय मंत्री हरदीप सिंह पुरी चंद्रपूरला भेट देणार असल्याचे भाजप नेते म्हणाले. चंद्रपूरमध्ये विधानसभेच्या सहा जागा आहेत, मंत्री 22 आणि 23 सप्टेंबर रोजी पुरीला भेट देतील, ते म्हणाले.

लवकरच होणार मंत्रिमंडळाचा दुसरा विस्तार
दरम्यान, महाराष्ट्रातील शिंदे मंत्रिमंडळाच्या दुसऱ्या मंत्रिमंडळ विस्ताराबाबतही माहिती समोर आली आहे. महाराष्ट्र सरकारचे मंत्री आणि भाजप नेते सुधीर मुनगंटीवार म्हणाले की, महाराष्ट्र सरकारच्या मंत्रिमंडळातील विद्यमान रिक्त पदे भरण्यासाठी लवकरच मंत्रिमंडळ विस्तार अपेक्षित आहे. मंत्रिमंडळ विस्ताराबाबत मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्री चर्चा करणार असल्याचे भाजप नेत्याने सांगितले. नवीन आमदारांना सर्वसामान्यांच्या सेवेची संधी मिळू शकते आणि लवकरच मंत्रिमंडळाचा विस्तार अपेक्षित आहे. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी 9 ऑगस्ट रोजी प्रथमच त्यांच्या मंत्रिमंडळाचा विस्तार केला आणि यावेळी त्यांच्या मंत्रिमंडळात 18 नवीन मंत्र्यांचा समावेश करण्यात आला.