Nora Fatehi : फसवणूक प्रकरणात नोराचे नाव आल्यानंतर ‘झलक दिखला जा’ला मोठा झटका, आजपासून सुरू होत आहे डान्स रिअॅलिटी शो


2016 मध्ये ‘झलक दिखला जा’च्या सीझन 9 ची स्पर्धक असलेली नोरा फतेही त्याच्या पुढच्या सीझनमध्येच जजच्या खुर्चीपर्यंत कशी पोहोचली याबद्दल हिंदी चित्रपट जगतात बरीच कुजबुज सुरू होती. शोच्या लॉन्चिंगवेळी नोरा फतेही म्हणाली, मी एक दिवस करण जोहर आणि माधुरी दीक्षितसोबत जजच्या खुर्चीवर बसेन, असे स्वप्नातही वाटले नव्हते आणि हे स्वप्न तिला कधी, कसे आणि कोणाच्या मदतीने पडले. तपास दिल्ली पोलिसांच्या आर्थिक गुन्हे शाखेचे (EOW) काम पूर्ण झाले आहे, लवकरच या दिशेने वळू शकेल. दरम्यान, नोरा फतेही कलर्स वाहिनीची जज बनलेली ‘झलक दिखला जा’ हा रिअॅलिटी शो शनिवारपासून (3 सप्टेंबर) प्रसारित होणार आहे.

नोरा फतेहीला फिल्मी दुनियेत प्रस्थापित करण्यात एका चित्रपट आणि संगीत कंपनीने विशेष भूमिका बजावली आहे. अलीकडेच जॉन अब्राहम आणि रितेश देशमुख यांच्यासोबतच्या तिच्या आणखी एका चित्रपटाचीही घोषणा झाली आहे. मागच्या वेळी नोरा फतेही ‘डान्स दिवाने ज्युनियर्स’ची जज बनली, तेव्हा शोच्या शूटिंगमध्ये तिच्याबद्दल वेगवेगळ्या गोष्टी ऐकायला मिळत होत्या. नोरा फतेहीच्या कथित ‘गॉड फादर’ बद्दल हिंदी चित्रपट जगतातही बरीच चर्चा आहे, कोणीही उघडपणे काहीही बोलत नाही, परंतु नोरा फतेहीला अभिनेत्री म्हणून स्थापित करण्याचा वारंवार प्रयत्न केल्याने सर्व काही आपोआप साफ होते.

हिंदी चित्रपटसृष्टीत आजकाल काही नवीन व्यावसायिक वर्तुळे फुलत आहेत. परदेशात व्यवसाय करणारे चित्रपट बनवण्याची आणि त्यात काम करणाऱ्या स्टार्सना परदेशात पैसे देण्याची एक संपूर्ण व्यवस्था हळूहळू विकसित होत आहे. परदेशात शूटिंगसाठी सबसिडी मिळते, ती गोष्ट वेगळी. पण, कमाई देशात होत आहे आणि खर्च परदेशात होत आहे, हेही आपल्याच सिनेमाच्या निर्मात्यांनी काढले आहे.

नोरा फतेही मोरोक्कन कुटुंबातील असून ती जन्माने कॅनडाची नागरिक आहे. ‘लिगर’ चित्रपटाचे निर्माते दिग्दर्शक पुरी जगन्नाथ यांनी तिला त्यांच्या तेलुगू चित्रपट ‘टेम्पर’मध्ये पहिला आयटम डान्स करायला लावला होता. त्यानंतर हिंदी चित्रपटसृष्टीत सनी लिओनची एंट्री घडवणाऱ्या महेश भट्टची तिची नजर गेली आणि ती विक्रम भट्ट दिग्दर्शित ‘मिस्टर एक्स’ चित्रपटात आयटम डान्स करताना दिसली. यानंतर ‘बाहुबली’पासून ते गेल्या वर्षी रिलीज झालेल्या ‘सत्यमेव जयते 2’ या चित्रपटापर्यंत ती डझनहून अधिक आयटम साँगमध्ये दिसली आहे. ‘भुज द प्राईड ऑफ इंडिया’ या चित्रपटातही तिला काम मिळावे यासाठी प्रयत्न करण्यात आले, परंतु प्रकरण काही जमले नाही.

नोरा फतेही स्वतःला माधुरी दीक्षितची खूप मोठी फॅन मानते आणि म्हणते, जेव्हा मी कॅनडामध्ये होते, तेव्हा लहानपणी यूट्यूबवर माधुरी दीक्षित मॅमची सर्व गाणी पाहायची. सगळी गाणी बघून तिच्या स्टेप्स शिकत होते. त्यांचे ‘आजा नच ले’ हे गाणे आले, तेव्हा हे गाणे तेथे खूप लोकप्रिय झाले. मी या संपूर्ण गाण्याच्या स्टेप्स शिकल्या होत्या. शाळेत गेल्यावर मी माझ्या सर्व मित्रांना या गाण्याबद्दल सांगितले आणि शाळेसमोर सादर केले. मी त्यांचा ‘देवदास’ हा चित्रपट अनेकदा पाहिला आणि या चित्रपटातून त्यांच्या डान्स स्टेप्स शिकल्या.