पक्षावर नाराज आहेत का अशोक चव्हाण? सोनियांकडे करणार तक्रार, भाजप प्रवेशाच्या वृत्ताचे केले खंडण


मुंबई : महाराष्ट्रात मुख्यमंत्री, प्रदेशाध्यक्ष अशी महत्त्वाची पदे भूषवलेले काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते अशोक चव्हाणही दुखावले असून नाराज आहेत. त्यांची नाराजी त्या काँग्रेस नेत्यांवर आहे, जे आजकाल त्यांची विश्वासार्हता डागाळण्यात मग्न आहेत. या नेत्यांच्या गलथान कारभाराची तक्रार करण्यासाठी ते 4 सप्टेंबरला आपल्या घरी बसलेल्या गणपतीच्या विसर्जनानंतर दिल्लीला जाणार आहेत. या दौऱ्यात ते काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी आणि काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्याशी चर्चा करणार आहेत. त्यांना दिल्लीतून मिळणाऱ्या प्रतिसादाच्या आधारे ते त्यांचा मतदारसंघ नांदेडमध्ये पोहोचल्यानंतरच पुढील वाटचाल ठरवतील.

विधानसभेतील विश्वासदर्शक ठरावाच्या वेळी चव्हाण सभागृहात उशिरा पोहोचल्याने पक्षाने त्यांना कारणे दाखवा नोटीस बजावल्याने सर्वाधिक दुखावले गेले. खाजगी संवादात चव्हाण हाच मुद्दा पुन्हा पुन्हा सांगत आहेत. गेल्या अनेक दिवसांपासून सुनियोजित पद्धतीने आपण पक्ष सोडल्याच्या बातम्या पसरवल्या जात आहेत, मात्र आजपर्यंत पक्षाच्या एकाही ज्येष्ठ नेत्याने त्यांच्याशी बोलले नाही किंवा कोणतीही भूमिका घेतली नाही, याचाही त्यांना राग आहे.

अशोक चव्हाण यांची चिंता वाढली
दुसरीकडे, राज्यातील एकनाथ शिंदे सरकारने सीबीआयला महाराष्ट्रात पुन्हा थेट कारवाई करण्याचे अधिकार दिल्यामुळे अशोक चव्हाण यांच्या चिंतेतही वाढ झाली आहे. आदर्श सोसायटी आणि बुलढाणा सहकारी बँक प्रकरणात पुन्हा खेचले जाण्याची भीती त्यांना आहे. महाविकास आघाडीत शिवसेना आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस यांच्यात शिजत असलेल्या खिचडीबाबत अशोक चव्हाण यांनी खासगीत संवाद साधत चिंता व्यक्त केली आहे. शिवसेना-राष्ट्रवादी काँग्रेस राज्यात काँग्रेसला बाजूला करण्याचा प्रयत्न करत आहेत, असे त्यांना वाटत असले तरी काँग्रेसचे केंद्रीय नेतृत्व मात्र या प्रकरणी मौन बाळगून आहे.

थोरात यांनी निवेदन दिले
काँग्रेस विधीमंडळ पक्षनेते बाळासाहेब थोरात यांनी शुक्रवारी पक्षाच्या मौनाने दुखावलेले अशोक चव्हाण यांचे मन वळवण्यासाठी निवेदन दिले. निवेदनात म्हटले आहे की, काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते अशोक चव्हाण यांच्या संदर्भात प्रसारमाध्यमांमध्ये पसरविण्यात येत असलेले वृत्त खोटे, खोडसाळ आणि जनतेची दिशाभूल करणारे आहे. अशोक चव्हाण हे सध्या भारत जोडो यात्रेच्या नियोजनात सक्रिय आहेत. अशोक चव्हाण यांच्याबद्दल दिशाभूल करणाऱ्या बातम्या पसरवू नका, असे आवाहन थोरात यांनी माध्यमांना केले आहे.