रोहित-राहुलच्या फॉर्मपासून ते गोलंदाजीपर्यंत पाकिस्तानविरुद्ध सुधारणा न झाल्यास भारताची वाढू शकते डोकेदुखी


दुबई – आशिया कपमध्ये भारत आणि पाकिस्तानचे संघ पुन्हा एकदा आमनेसामने येणार आहेत. सुपर-4 फेरीचा हा सामना रविवारी दुबई आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट स्टेडियमवर खेळवला जाणार आहे. टीम इंडियाने पूल-एमधील दोन्ही सामने जिंकून दुसरी फेरी गाठली आहे. त्याचबरोबर कमकुवत हाँगकाँगविरुद्ध विजय मिळवण्यात पाकिस्तानला यश आले आहे. भारताविरुद्ध त्यांना दारुण पराभव पत्करावा लागला होता. टीम इंडिया जबरदस्त फॉर्ममध्ये आहे, पण त्यांना अनेक क्षेत्रात सुधारणा करण्याची गरज आहे.

आशिया चषक स्पर्धेत भारताची कमकुवतता काय आहे ते जाणून घेऊया.

राहुल परतल्यापासून आऊट ऑफ फॉर्म
आयपीएलनंतर केएल राहुलला दुखापत झाली. सुमारे अडीच महिने तो आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटपासून दूर राहिला. झिम्बाब्वेविरुद्धच्या वनडे मालिकेत त्याने पुनरागमन केले. दोन सामन्यांत तो अपयशी ठरला. त्याने आणखी 30 धावा केल्या. असे असतानाही कर्णधार रोहित शर्माने त्याच्यावर विश्वास व्यक्त करत आशिया चषकाच्या दोन्ही सामन्यांमध्ये त्याला संधी दिली.

राहुल पाकिस्तानविरुद्ध खाते न उघडताच बाद झाला. त्यानंतर हाँगकाँगविरुद्ध तो बराच वेळ क्रीजवर झुंजला. तो 39 चेंडूत 36 धावा काढून बाद झाला. हाँगकाँगसारख्या कमकुवत संघाविरुद्ध राहुलला 100 च्या स्ट्राईक रेटनेही धावा करता आल्या नाहीत. त्याचा स्ट्राईक रेट 92.31 होता. आता पाकिस्तानविरुद्ध संधी मिळाल्यास त्याला मोठी खेळी खेळावी लागणार आहे. त्यात तो अपयशी ठरला, तर टीम इंडियाला फलंदाजीत पुन्हा अडचणींचा सामना करावा लागेल.

रोहितला खेळता येत नाही मोठी खेळी
रोहित शर्मा पाकिस्तानविरुद्ध 18 चेंडूत 12 धावा करून बाद झाला. त्याचा स्ट्राइक रेट 66.66 होता. त्यानंतर हाँगकाँगविरुद्ध चांगली सुरुवात केली, पण त्याचे मोठ्या डावात रूपांतर करता आले नाही. तो 13 चेंडूत 21 धावा करून पॅव्हेलियनमध्ये परतला. तो दोन चौकार आणि एका षटकारासह बाद झाला. रोहितला सलग पाचव्या T20 मध्ये अर्धशतक झळकावता आलेले नाही. दोन सामन्यांत रोहितला केवळ 33 धावा करता आल्या. त्याला आता स्पर्धेच्या महत्त्वाच्या टप्प्यावर लांबलचक खेळी खेळावी लागणार आहे.

आवेश ठरला खर्चिक
जसप्रीत बुमराह आणि हर्षल पटेलशिवाय खेळणाऱ्या टीम इंडियाने दोन्ही सामन्यात भुवनेश्वर कुमारसह आवेश खानला मैदानात उतरवले. पाकिस्तानपाठोपाठ हाँगकाँगविरुद्धही तो प्रभाव पाडण्यात अपयशी ठरला. कारकिर्दीतील सलग तिसऱ्या सामन्यात आवेश महागडा ठरला. त्याने वेस्ट इंडिजविरुद्ध दोन षटकांत 20 धावा दिल्या. त्यानंतर पाकिस्तानविरुद्ध दोन षटकांत 19 धावा देण्यात आल्या. त्यानंतर त्याला एकच विकेट घेता आली. हाँगकाँगविरुद्ध चार षटकांत 53 धावा दिल्या होत्या आणि त्याला यश मिळाले. पाकिस्तानविरुद्धच्या सामन्यात त्याला स्थान मिळाल्यास संघात राहण्यासाठी त्याला चांगली कामगिरी करावी लागेल.

अर्शदीप दाखवू शकला नाही कमाल
आयपीएलमध्ये पंजाब किंग्जकडून जबरदस्त गोलंदाजी करणारा अर्शदीप आशिया कपमध्ये त्याच्या खऱ्या रुपात दिसला नाही. त्याने आतापर्यंत 12 T-20 मध्ये 12 विकेट्स घेतल्या आहेत. गेल्या दोन सामन्यांमध्ये अर्शदीप चांगलाच महागडा ठरला आहे. पाकिस्तानविरुद्ध 8.60 च्या इकॉनॉमीवर धावा देण्यात आल्या. त्याच वेळी, हाँगकाँगविरुद्ध 11 च्या इकॉनॉमी रेटने धावा दिल्या. त्याने दोन सामन्यांत तीन विकेट्स घेतल्या आहेत. या दरम्यान त्याचा इकॉनॉमी रेट 9.82 झाला आहे.