‘पूर्वी राज कपूर शोमन होते, आता काही शोमन झाले आहेत’; अजित पवारांचा मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्यावर जोरदार हल्ला


अहमदनगर : महाराष्ट्रात सुरू असलेला राजकीय संघर्ष कधी संपेल, हे सांगणे कठीण आहे. भाजप-शिंदे गट आणि शिवसेना-राष्ट्रवादी यांच्यातील शब्दयुद्ध तीव्र होत आहे. आता राष्ट्रवादीचे नेते अजित पवार यांनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांचे नाव न घेता त्यांच्यावर निशाणा साधला आहे. ते म्हणाले की, ‘पूर्वी राज कपूर शोमन होते, आता काही शोमन झाले आहेत.

अजित पवारांचा मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्यावर जोरदार हल्ला
महाराष्ट्रात गणेशोत्सव मोठ्या थाटामाटात साजरा केला जात आहे. या दरम्यान अनेक नेत्यांचे दिग्गज गणेशोत्सवात सहभागी होत आहेत. राज्याचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदेही अनेकांच्या घरी गणपतीचे दर्शन घेताना दिसत आहेत. यावरून विधानसभेतील विरोधी पक्षनेते अजित पवार यांनी मुख्यमंत्री शिंदे यांचे नाव न घेता त्यांच्यावर निशाणा साधला आहे. अहमदनगरमध्ये पवार म्हणाले की, गणेशोत्सव वर्षानुवर्षे सुरू आहे. पण याआधी एवढ्या मोठ्या प्रमाणावर गणपती कोणी पाहिला नव्हता. आम्हीही गणपती पाहायला जातो, पण मीडियाचा कॅमेरा सोबत घेऊन जात नाही.

अजित पवार म्हणाले की, काही लोकांना दिखाऊपणाची सवय असते. राज कपूर हे पहिले शोमन होते, अशी टीका अजित पवारांनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्यावर केली आहे. पण आता काही लोक शोमन झाले आहेत. शिवाजीपार्कमध्ये दसरा मेळावा आयोजित करण्यावर अजित पवारांनीही प्रतिक्रिया दिली आहे. दसरा मेळाव्यासाठी परवानगी घेण्याचा अधिकार दोघांनाही असल्याचे त्यांनी सांगितले.

पवार म्हणाले की, शिवतीर्थावरच शिवसेनाप्रमुख बाळासाहेब ठाकरे यांचा दसरा मेळावा पाहण्यासाठी महाराष्ट्रातील जनता वर्षानुवर्षे येत होती. या शिवतीर्थावर बाळासाहेब ठाकरे म्हणाले होते की शिवसेना आता उद्धव ठाकरे पाहणार आहे. पण सध्याच्या राजकीय घडामोडी सगळ्यांनीच पाहिल्या आहेत. ज्यांच्याकडे सत्ता आहे, ते त्यांना योग्य वाटेल तसे निर्णय घेतात.