‘सणांमध्ये राजकारण आणणे म्हणजे बालिश वर्तन’, आदित्य ठाकरेंचा मुख्यमंत्री शिंदे आणि भाजपवर निशाणा


मुंबई: शिवसेनेचे आमदार आदित्य ठाकरे यांनी शुक्रवारी मुंबईतील अनेक गणेश मंडळांना भेट दिली आणि सणांच्या काळात राजकारण करणे, हे बालिश वर्तन आहे, असे म्हणत भाजप आणि राज्यातील एकनाथ शिंदे छावणीकडून चालवल्या जाणाऱ्या राजकारणावर टीका केली. महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेच्या (मनसे) तीन कार्यकर्त्यांनी मुंबईतील नागपाडा येथे 57 वर्षीय महिलेवर केलेल्या हल्ल्यावर ठाकरे यांनी प्रतिक्रिया व्यक्त केली आणि ही घटना अपमानास्पद असल्याचे सांगितले आणि कार्यकर्त्यांवर कठोर कारवाई करण्याची मागणी केली.

व्हायरल झालेल्या व्हिडिओवर ही प्रतिक्रिया दिली आहे
व्हायरल झालेल्या व्हिडीओबाबत ठाकरे म्हणाले की, मी या घटनेचा व्हिडिओ पाहिला असून, हे खरोखरच घाणेरडे आणि घृणास्पद कृत्य आहे… हे लांच्छनास्पद आहे… असे वागणे अजिबात योग्य नाही. मग ते पदाधिकारी कोणत्याही पक्षाचे असोत. कठोर कारवाई झाली पाहिजे आणि ती कारवाई लोकांना दिसली पाहिजे. कोणावरही हात उचलणे, तेही एखाद्या महिलेवर, हे अस्वीकार्य आहे.

ठाकरे यांनी मुंबईतील अनेक गणेश मंडळांना भेटी देऊन राज्यातील राजकारणावर तोंडसुख घेतले. ते म्हणाले, ‘आता जे काही राजकारण होत आहे, ते बालिश वर्तन आहे. कोण काय राजकारण करत आहे, हे लोक पाहू शकतात. लोक राजकारणाला कंटाळले आहेत. सध्या सर्वत्र राजकारण सुरू आहे. प्रत्येक ठिकाणी आणि प्रत्येक वेळी होणारे राजकारण कोणालाही आवडत नाही. मला वाटते की लोकांना सणांचा हंगाम आनंदाने साजरा करू देण्याची वेळ आली आहे. दोन वर्षांनंतर लोक ते साजरे करण्यास सक्षम आहेत. त्यामुळे आपण फक्त गणपती बाप्पाचा आशीर्वाद घ्यावा कारण सर्व काही गणपती बाप्पाच्या आशीर्वादानेच घडत आहे.