Brahmastra : ‘ब्रह्मास्त्र’ ने रिलीज होण्यापूर्वीच ‘KGF 2’ ला दिली मोठी टक्कर, अशी कामगिरी करणारा ठरला पहिला हिंदी चित्रपट


हिंदी चित्रपटसृष्टीतील सर्वात मोठा आणि बहुप्रतिक्षित चित्रपट ‘ब्रह्मास्त्र’ गेल्या अनेक दिवसांपासून प्रेक्षकांमध्ये चर्चेत आहे. अयान मुखर्जी दिग्दर्शित या चित्रपटाची रिलीज डेट जवळ येत असल्याने लोकांमध्ये हा चित्रपट पाहण्याची उत्सुकता वाढली आहे. आठ वर्षांच्या मेहनतीनंतर अखेर अयान मुखर्जीचा ‘ब्रह्मास्त्र’ चित्रपटगृहात दाखल होणार आहे. पुढच्या आठवड्यात 9 तारखेला प्रदर्शित होणाऱ्या या चित्रपटासाठी प्रेक्षक खूप उत्सुक आहेत, तर दुसरीकडे काहीजण सोशल मीडियावर ‘ब्रह्मास्त्र’वर बहिष्कार टाकण्याची मागणी करत आहेत. पण चित्रपटाच्या आगाऊ बुकिंगच्या सुरुवातीच्या आकडेवारीवरून हे स्पष्ट झाले आहे की, रणबीर कपूर-आलिया भट्ट स्टारर चित्रपटावर ‘बहिष्कार’ ट्रेंडचा फारसा परिणाम होत नाही. अॅडव्हान्स बुकिंग रिपोर्टने सर्वांना धक्का दिल्यानंतर आता चित्रपटाच्या रिलीज स्क्रीन काउंटबाबत आणखी एक मोठी बातमी समोर येत आहे.

जगभरातील अनेक स्क्रीनवर प्रदर्शित होणार ‘ब्रह्मास्त्र’
आदल्या दिवशी हैदराबादमध्ये ‘ब्रह्मास्त्र’साठी भव्य प्री-रिलीझ कार्यक्रम आयोजित करण्यात आला होता, परंतु सुरक्षेच्या कारणास्तव तो रद्द करण्यात आला. मात्र, नंतर चित्रपटाच्या संपूर्ण टीमने पत्रकार परिषद घेऊन माध्यमांशी संवाद साधला. यामध्ये एसएस राजामौली, ज्युनियर एनटीआर ते करण जोहर आणि नागार्जुन उपस्थित होते. या पत्रकार परिषदेत चित्रपटाशी संबंधित अनेक महत्त्वाची माहितीही शेअर करण्यात आली. ‘ब्रह्मास्त्र’मध्ये नंदी अस्त्राची महत्त्वाची भूमिका साकारणाऱ्या नागार्जुन अक्किनेनी यांनी या चित्रपटाच्या स्क्रीन्सविषयी माहिती दिली. नागार्जुनने सांगितले की, ब्रह्मास्त्र जगभरात 8000 स्क्रीन्सवर रिलीज होणार आहे. यासह हा चित्रपट सर्वाधिक रिलीज झालेला पहिला हिंदी भाषेतील चित्रपट ठरला आहे.

भारतात खूप आहे स्क्रीन काउंट
मल्टिस्टारर चित्रपट ‘ब्रह्मास्त्र’ जगभरात 8000 स्क्रीन्सवर प्रदर्शित होत आहे, जो हिंदी चित्रपटासाठी आतापर्यंतचा सर्वात मोठा रिलीज होणार आहे. नागार्जुन पुढे म्हणाले, स्टार स्टुडिओजच्या बॅनरखाली तयार होत असलेला हा चित्रपट भारतात 5000 आणि परदेशात 3000 स्क्रीन्सवर प्रदर्शित होणार आहे. चित्रपटाच्या जोरावर, निर्माते ‘ब्रह्मास्त्र’ जगात कुठेही, कोणालाही सहज उपलब्ध व्हावा, यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करत आहेत. ‘ब्रह्मास्त्र’ हा संपूर्ण जगात इतक्या मोठ्या प्रमाणावर प्रदर्शित होणारा दुसरा चित्रपट आहे. यापूर्वी प्रशांतनील दिग्दर्शित आणि यशचा रॉकिंग स्टार असलेला ‘KGF 2’ 8000 स्क्रीन्सवर प्रदर्शित झाला होता. ‘KGF 2’ हा मूळचा दक्षिण भारतीय चित्रपट होता, ज्यानंतर हिंदी भाषेत अशी कामगिरी करणारा ‘ब्रह्मास्त्र’ हा पहिला चित्रपट बनला आहे.

भारतीय पौराणिक शक्तींची अद्वितीय कथा
भारतीय पौराणिक कथांमध्ये लपलेल्या आश्चर्यकारक अलौकिक शक्तींचे सादरीकरण, या आधुनिक जागतिक कथेला आतापर्यंतचा सर्वात महागडा भारतीय चित्रपट म्हणून ओळखले जात आहे. ‘ब्रह्मास्त्र पार्ट 1: शिवा’मध्ये रणबीर कपूर, आलिया भट्ट, अमिताभ बच्चन, नागार्जुन अक्किनेनी, मौनी रॉय प्रमुख भूमिकेत आहेत. त्यांच्यासोबत शाहरुख खानही या चित्रपटात कॅमिओ करताना दिसणार आहे. हा चित्रपट 9 सप्टेंबरला रिलीज होणार आहे.