मुंबई हायकोर्टाने शिवसेनेतील वाद दाखवणाऱ्या क्लिपच्या संपादित आवृत्तीला दिली परवानगी, जाणून घ्या संपूर्ण प्रकरण


मुंबई : मुंबई उच्च न्यायालयाने शुक्रवारी विशेष सुनावणीत कल्याणमधील गणेश मंडळाने पोलिसांनी जारी केलेल्या नोटिसीच्या विरोधात दाखल केलेली याचिका निकाली काढली, ज्यात अलीकडच्या थीमवर आधारित मंडपामध्ये काही दृकश्राव्य क्लिप वाजवण्यात आली होती. जे काढण्याचे निर्देश पोलिसांनी दिले होते. शिवसेनेतील फूट आणि सीएम एकनाथ शिंदे यांच्या विरोधात विजय तरुण मंडळ ट्रस्ट चालवल्या जाणाऱ्या मंडळाने कथित केलेल्या सजावटीमध्ये या विषयावर कथन करणाऱ्या ऑडिओ आणि व्हिडिओ क्लिपचा समावेश होता. कल्याणमधील शिवसेना नेते विजय साळवी हे ट्रस्टचे सदस्य आहेत.

न्यायालयाने अधिकाऱ्यांना दिले हे निर्देश
क्लिपच्या आक्षेपार्ह भागांमध्ये बोर्डाने बदल केले असून ते सर्वांना मान्य असल्याचे न्यायालयाने म्हटले आहे. न्यायालयाने सुधारित ऑडिओ ट्रान्सक्रिप्ट आणि व्हिज्युअल क्लिप मंडपामध्ये सादर करण्यास परवानगी दिली. अग्निसुरक्षा आणि वाहतूक पोलिसांच्या परवानगीसह लाऊडस्पीकर वापरण्याची परवानगी मागणाऱ्या मंडळाने दाखल केलेल्या अर्जांचा विचार करण्यास न्यायालयाने अधिकाऱ्यांना सांगितले. शेकडो पोलिस कर्मचाऱ्यांनी 31 ऑगस्ट रोजी मंडपामध्ये लावलेला सजावटीचा सेट काढून टाकला होता आणि साळवी व इतरांवर कलम 153 (दंगल करण्यास प्रवृत्त करणे) आणि 505(2) (शत्रुत्व निर्माण करणारे विधान) अंतर्गत दंडनीय गुन्ह्यांसाठी गुन्हा दाखल करण्यात आला होता.

पोलिसांच्या कारवाईविरोधात उच्च न्यायालयात गेले मंडळ
यावेळी मूर्तीची प्रतिष्ठापना करणार नसल्याचा निर्णय घेत मंडळाने कल्याणमधील रामबाग येथील पोलिस कारवाईविरोधात उच्च न्यायालयात धाव घेतली. कल्याण हा शिंदे यांचा बालेकिल्ला असून त्यांचा मुलगा श्रीकांत कल्याणमधून खासदार आहे. आजकाल महाराष्ट्रात गणेशोत्सव उत्साहात साजरा केला जात आहे. त्याचबरोबर ठिकठिकाणी वेगवेगळ्या थीमवर मंडपाची सजावट पाहायला मिळत आहे.