महाराष्ट्र काँग्रेसमध्ये मोठी फूट पडण्याची शक्यता, दोन माजी मंत्र्यांसह काही आमदार करू शकतात भाजपमध्ये प्रवेश


मुंबई : आगामी काळात महाराष्ट्र काँग्रेसला मोठा झटका बसू शकतो. सूत्रांवर विश्वास ठेवला तर, ऑक्टोबरच्या सुरुवातीला होणाऱ्या शिंदे-फडणवीस सरकारच्या पुढील मंत्रिमंडळ विस्तारात महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री मंत्री म्हणून शपथ घेऊ शकतात. काँग्रेसचे काही आमदारही भाजपमध्ये प्रवेश करणार असल्याचे बोलले जात आहे. महाराष्ट्र विधानपरिषद निवडणुकीत काँग्रेसच्या 7 आमदारांनी भाजपला मतदान केले होते. त्यामुळे काँग्रेसचे उमेदवार चंद्रकांत हंडोरे यांना पराभवाला सामोरे जावे लागले. त्याचवेळी शिंदे-फडणवीस सरकारच्या फ्लोअर टेस्ट (बहुमत चाचणी) वेळीही काँग्रेसचे दहा आमदार सभागृहात अनुपस्थित होते.

काही दिवसांपूर्वी, महाराष्ट्राचे माजी कॅबिनेट मंत्री अस्लम शेख हे भाजपमध्ये प्रवेश करू शकतात, असे वृत्त समोर आले होते. वास्तविक त्यांनी महाराष्ट्र राज्याचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची भेट घेतली होती. ही बैठक फडणवीस यांच्या सागर बंगल्यावर झाली. तेव्हापासून सट्ट्याचा बाजार तापला. चर्चा एवढ्यावरच थांबली नाही, तर माजी मुख्यमंत्री आणि काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते अशोक चव्हाण यांचाही भाजपमध्ये प्रवेश होण्याची शक्यता आहे. मात्र, त्यांनीच याचा इन्कार करत आपण काँग्रेसमध्येच राहणार असल्याचे सांगितले.

अस्लम शेख यांच्यावर आहे 1000 कोटींच्या घोटाळ्याचा आरोप
वास्तविक अस्लम शेखही ईडीच्या रडारवर आहे. प्रत्यक्षात त्यांनी मालाड या त्यांच्या मतदारसंघातील मार मार्वे परिसरात एक हजार कोटी रुपयांचे स्टुडिओ बेकायदेशीरपणे बांधले आहे. शेख यांच्यावर सीआरझेडच्या नियमांचे उल्लंघन करून दोन डझनहून अधिक फिल्म स्टुडिओ बेकायदेशीरपणे बांधल्याचा आरोप आहे. यासंदर्भात भाजप नेते किरीट सोमय्या यांनी वनमंत्रालयाला पत्र लिहून या बेकायदा स्टुडिओंवर कारवाई केली होती.

हायकमांडकडे केली होती क्रॉस व्होटिंगची तक्रार
महाराष्ट्र काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष नाना पटोले यांनीही क्रॉस व्होटिंग करणाऱ्या आमदारांवर कडक शिस्तभंगाची कारवाई करावी, अशी विनंती हायकमांडला केली होती. जेणेकरून पक्षाच्या इतर आमदारांपर्यंत एक संदेश जाईल.