Maharashtra Supplementary Result 2022 : आज जाहीर होणार महाराष्ट्र बोर्डाच्या 10वी आणि 12वी पुरवणी परीक्षेचा निकाल


पुणे : महाराष्ट्र राज्य माध्यमिक आणि उच्च माध्यमिक शिक्षण मंडळ, पुणे (MSBSHSE, पुणे) इयत्ता 10 वी आणि 12 वी पुरवणी परीक्षांचे निकाल (महाराष्ट्र बोर्ड इयत्ता 10 वी आणि 12 वी पुरवणी निकाल 2022) शुक्रवार, 02 सप्टेंबर 2022 रोजी जाहिर करण्यात येणार आहेत. महाराष्ट्र बोर्डाची ही उच्च माध्यमिक प्रमाणपत्र आणि वरिष्ठ माध्यमिक प्रमाणपत्र पुरवणी परीक्षा (MSBSHSE SSC HSC पुरवणी निकाल 2022) जुलै-ऑगस्ट महिन्यात घेण्यात आली होती.

या वेबसाइटवरून तपासा – एकदा प्रकाशित झाल्यानंतर, महाराष्ट्र राज्य मंडळाच्या 10वी आणि 12वी पुरवणी परीक्षेचा निकाल (महाराष्ट्र राज्य बोर्ड HSC SSC पुरवणी निकाल 2022) बोर्डाच्या अधिकृत वेबसाइटवर तपासला जाऊ शकतो, ज्याचा पत्ता आहे – maharesult.nic.in.

या तारखांना परीक्षा झाली – महाराष्ट्र SSC पुरवणी परीक्षा 27 जुलै ते 12 ऑगस्ट 2022 या कालावधीत महाराष्ट्र बोर्डाच्या नऊ विभागीय मंडळांमध्ये घेण्यात आली. त्याचप्रमाणे, बारावीची पुरवणी परीक्षा 21 जुलै ते 24 ऑगस्ट 2022 या कालावधीत घेण्यात आली. आज या परीक्षांचे विषयनिहाय गुण जाहीर केले जाणार आहेत.

तुम्हाला या तारखेपासून मिळू शकते उत्तरपत्रिका – महाराष्ट्र एसएससी आणि एचएससी पुरवणी परीक्षेचे निकाल जाहीर झाल्यानंतर, गुणांची पडताळणी आणि उत्तरपत्रिकेची प्रत मिळणे 03 सप्टेंबर 2022 पासून सुरू होईल. उमेदवार अधिकृत वेबसाइटवरून यासाठी अर्ज करू शकतात.

पुन्हा परीक्षा देण्याची मिळेल संधी – प्रसिद्धीपत्रकानुसार, मार्च परीक्षेत नोंदणी केलेल्या आणि उत्तीर्ण झालेल्या नियमित विद्यार्थ्यांना त्यांची कामगिरी सुधारण्यासाठी पुन्हा परीक्षेत बसण्याची संधी दिली जात आहे. मार्च 2023 मध्ये परीक्षा होणार आहेत.

असा पहा निकाल –

  • निकाल जाहिर झाल्यानंतर पाहण्यासाठी सर्वप्रथम maharesult.nic.in या अधिकृत वेबसाइटवर जावे लागेल.
  • तेथे ‘HSC/SSC परीक्षा जुलै – 2022’ या लिंकवर क्लिक करा.
  • यावर क्लिक केल्यावर, उघडणाऱ्या नवीन विंडोवर तुमचा रोल नंबर आणि इतर क्रेडेन्शियल एंटर करा आणि सबमिट बटण दाबा.
  • हे केल्यानंतर, तुमचा निकाल संगणकाच्या स्क्रीनवर प्रदर्शित होईल.
  • ते येथून डाउनलोड करा आणि तुम्हाला हवे असल्यास, तुम्ही प्रिंट देखील काढू शकता.