तुम्हाला iPhone 14 मध्ये मिळणार नाहीत हे 3 फीचर्स, हे जाणून घेतल्यानंतर तुम्ही खरेदी कराल iPhone 13


मागील खूप दिवसांपासून आयफोन 14 ची चर्चा होत आहे. Apple ने स्पष्ट केले आहे की ते 7 सप्टेंबर रोजी एका कार्यक्रमात iPhone 14 सीरीज लाँच करणार आहे. अशा परिस्थितीत आयफोनच्या फीचर्सची बरीच चर्चा होत आहे. आज आम्ही तुम्हाला अशाच काही गोष्टींबद्दल सांगणार आहोत, ज्या जाणून घेतल्यावर तुम्हालाही थोडे वाईट वाटेल आणि तुम्ही जाऊन iPhone 13 खरेदी कराल.

यूएसबी-सी पोर्ट– तुम्हाला iPhone 14 मध्ये USB-C पोर्ट मिळणार नाही. पण तुम्हाला iPhone 15 मालिकेत USB-C पोर्ट नक्कीच मिळेल. पण हा पोर्ट iPhone 14 मध्ये उपलब्ध होणार नाही. याआधी अशी अटकळ होती की टाइप-सी पोर्ट सर्व iPhones मध्ये उपलब्ध होणार आहे. म्हणजेच, iPhone 14 मध्ये तुम्हाला फक्त जुना Lightning पोर्ट मिळणार आहे.

पेरिस्कोप लेन्स- 48MP मुख्य कॅमेरा iPhone 14 Pro मध्ये उपलब्ध होणार आहे. याशिवाय दुसरा अल्ट्रा-वाइड कॅमेरा सेन्सर उपलब्ध असेल. पण यामध्ये तुम्हाला पेरिस्कोप लेन्स मिळणार नाही. तुम्हाला iPhone 15 Pro मध्ये पेरिस्कोप लेन्स नक्कीच मिळेल. जुना 3X झूम कॅमेरा iPhone 14 Pro मध्ये उपलब्ध होणार आहे. 2023 पर्यंत आयफोनच्या कॅमेऱ्यात बरेच बदल होणार आहेत.

3nm चिपसेट- iPhone 15 हा पहिला स्मार्टफोन असणार आहे, ज्यामध्ये तुम्हाला 3nm TMSC चिप मिळणार आहे. तुम्‍हाला 3nm चीपमध्‍ये गॅरंटी देऊन चांगली कामगिरी मिळणार आहे. त्यामुळेच त्याची खूप चर्चाही होत आहे. मात्र आयफोन 14 ची वाट पाहणाऱ्या युजर्सची यामुळे निराशा होणार आहे. iPhone 14 मध्ये, तुम्हाला 5nm नोडची चांगली आवृत्ती मिळणार आहे. त्याची कामगिरी iPhone 13 पेक्षा चांगली असणार हे नक्की. जर तुम्ही iPhone 13 पेक्षा चांगला परफॉर्मन्स असलेला स्मार्टफोन शोधत असाल, तर तुम्ही तो नक्कीच खरेदी करू शकता.