शिंदे सरकार आल्यानंतर महानगरपालिकेमध्ये बदल्यांचे वारे, दोन महिन्यांत तिसरा फेरबदल


मुंबई : महाराष्ट्रात एकनाथ शिंदे सरकार आल्यापासून बृहन्मुंबई महापालिकेत (BMC) सहाय्यक आयुक्तांच्या एकापाठोपाठ एक बदल्या होत आहेत. शुक्रवारी तिसऱ्या प्रशासकीय फेरबदलात वरळीतील जी दक्षिण वॉर्डचे सहाय्यक आयुक्त शरद उघाडे यांची शुक्रवारी मलबार हिल-नेपेंसी रोडवरील डी वॉर्डमध्ये बदली करण्यात आली.

आदित्य ठाकरे यांच्या जवळचे होते उघाडे
माजी कॅबिनेट मंत्री आदित्य ठाकरे यांचा मतदारसंघ असलेल्या वरळी येथे एनएससीआय कोविड सेंटर सुरू करण्यात उघाडे यांचा सहभाग होता. यापूर्वी डी वॉर्डचे सहाय्यक आयुक्त प्रशांत गायकवाड यांची महापालिका मुख्यालयातील इस्टेट विभागात बदली करण्यात आली होती. त्याचबरोबर गायकवाड आणि उघाडे हे दोघेही 9 सप्टेंबर रोजी गणेश विसर्जनानंतर पदभार स्वीकारतील.

हिंदुस्तान टाईम्सने दिलेल्या वृत्तानुसार, आतापर्यंत ज्या सहाय्यक आयुक्तांची बदली झाल्या आहेत, ते सर्व आदित्य ठाकरे यांच्या जवळचे मानले जातात. उघाडे यांच्या बदलीला एका नागरी अधिकाऱ्याने प्रशासकीय निर्णय म्हणून संबोधले आणि त्यांनी गायकवाड यांच्यासोबतचा तीस वर्षांचा कार्यकाळ पूर्ण केला, त्यामुळे त्यांची बदली करावी लागली, असे म्हटले आहे. संतोषकुमार धोंडे यांना जी दक्षिण प्रभागाचे सहाय्यक आयुक्त, तर पी दक्षिण प्रभागाचे कार्यकारी अभियंता राजेश आक्रे हे त्या प्रभागाचे सहायक आयुक्त असतील. याआधी गुरुवारी महापालिका आयुक्त इक्बाल सिंग चहल यांनी महापालिका उपआयुक्त हर्षद काळे यांची केंद्रीय खरेदी विभागात बदली केली, ते रमाकंज बिरदार यांची जागा घेतील.

आदित्य ठाकरे यांचे निकटवर्तीय किरण दिघावकर यांची बदली करून महाराष्ट्राच्या नवीन सरकारमध्ये फेरबदल करण्यात आले, किरण दिघावकर यांची दादरच्या जी नॉर्थ वॉर्डमधून भायखळ्याच्या ई वॉर्डमध्ये बदली करण्यात आली, मात्र त्यानंतर 12 ऑगस्ट रोजी नवीन आदेश जारी करण्यात आला. त्यानुसार दिघावकर यांची मालाडच्या ई वॉर्डातून पी नॉर्थ वॉर्डात बदली करण्यात आली. बीएमसीच्या स्ट्रॅटेजिक अर्बनाइजेशन इनिशिएटिव्ह अंतर्गत अनेक प्रकल्प हाती घेण्यासाठी ते ज्या नियोजन विभागाचे नेतृत्व करत होते. हा विभाग आता माहीम, दादर आणि धारावीसह जी उत्तर विभागाचे सहाय्यक आयुक्त प्रशांत सपकाळे यांच्याकडे देण्यात आला आहे.