या महिलेने लावला 400 कोटींचा चूना, आता कपाळाला हात लावून बसले लोक


नवनवीन लोकांशी जोडण्यासाठी लोक सहसा सोशल मीडियावर येतात, पण कधी कधी हा सोशल मीडिया कोणाच्या तरी अडचणीचे कारण बनतो. सोशल मीडियावर विविधतेची कमतरता नाही. तुम्हाला येथे सर्व प्रकारचे लोक आढळतील. येथे सगळेच वाईट आहेत असे नाही. लोकांना मदत करणारे अनेक चांगले लोक आहेत. यूट्यूबसारख्या व्हिडीओ स्ट्रीमिंग प्लॅटफॉर्मचीही सोशल मीडियात गणना होत आहे. तुमच्यापैकी बरेच जण YouTube वर देखील असतील, काही लोकांचे स्वतःचे चॅनल असतील आणि काही लोक फक्त मनोरंजनासाठी YouTube वापरत असतील, परंतु तुमच्या माहितीसाठी आम्ही तुम्हाला सांगतो की तुम्हाला YouTube आणि सोशल मीडियावर खूप सावधगिरी बाळगण्याची गरज आहे. आम्ही तुम्हाला असे का सांगत आहोत, कारण एका महिला यूट्यूबरने लोकांना 400 कोटी रुपयांचा गंडा घातला आहे आणि आता सर्वजण तिला दिवा लावून शोधत आहेत. चला संपूर्ण प्रकरण समजून घेऊया…

रिपोर्टनुसार, थायलंडमधील एका युट्युबरने तिच्या चाहत्यांची सुमारे 400 कोटी रुपयांची फसवणूक केली आहे. आता महिलाही फरार असल्याचे सांगण्यात येत आहे. या फरार युट्यूबरचे नाव नाथॅमन खोंगचक असल्याचे सांगण्यात येत आहे. रिपोर्टनुसार, ही महिला तिच्या यूट्यूब चॅनलवर सर्व प्रकारचे व्हिडिओ अपलोड करत होती. काही वेळातच तिचे सदस्य लाखोंच्या संख्येत होते.

दरम्यान, महिलेने तिच्या ग्राहकांशी चॅटिंग सुरू केले आणि एके दिवशी तिच्या ग्राहकांना सांगितले की ती एका गुंतवणुकीत गुंतलेली आहे. महिलेने सांगितले की तिच्या कंपनीची गुंतवणूक योजना तिच्या ग्राहकांना भरपूर नफा मिळवून देऊ शकते. परकीय चलन व्यापाराद्वारे पैसे दुप्पट करणार असल्याचे महिलेने तिच्या ग्राहकांना सांगितले होते.

यानंतर तिचे ग्राहक पैसे पाठवू लागले. या महिलेला गुंतवणुकीसाठी सहा हजारांहून अधिक ग्राहकांनी पैसे पाठवल्याचा दावा अहवालात करण्यात येत आहे. काही ग्राहकांना महिलेने 35 टक्क्यांपर्यंत परतावा देण्याचे आश्वासन दिले होते. अशाप्रकारे या महिलेला एकूण 400 कोटी रुपये मिळाले होते.

काही दिवसांनंतर, ही महिला तिची सर्व सोशल मीडिया खाती आणि यूट्यूब खाती बंद करून गायब झाली, या महिलेचे चॅनेल भारतात पाहिले जाऊ शकते. आता गरीब ग्राहक नाराज आहेत. याबाबत त्यांनी पोलिसांकडे तक्रारही केली आहे. सध्या पोलीस या प्रकरणाचा तपास करत असून नाथमोन हिच्याविरोधात अटक वॉरंटही जारी करण्यात आले आहे.