Seema Patra : कोण आहेत सीमा पात्रा? मोलकरणीला चाटायला लावली लघवी, रॉडने तोडले दात, वाचा निवृत्त IAS पत्नीच्या क्रूरतेची कहाणी


रांची : झारखंडमधील एका आदिवासी दिव्यांग मुलीला बेदम मारहाण केल्याप्रकरणी रांची पोलिसांनी बुधवारी माजी भाजप नेत्या सीमा पात्रा यांना अटक केली. सीमा पात्रा या रांचीच्या आरगोरा येथील माजी आयएएस अधिकारी महेश्वर पात्रा यांच्या पत्नी आहेत. महेश्वर पात्रा हे विकास आयुक्त पदावरून निवृत्त झाले होते. सीमा पात्रा या भाजपमध्ये येण्यापूर्वी काँग्रेस पक्षात होत्या. त्याचवेळी दिव्यांग मुलीला ओलीस ठेवल्याच्या प्रकरणानंतर आता भाजपने सीमा पात्रा यांचीही पक्षातून हकालपट्टी केली आहे. सीमा पात्रावर एका अपंग मुलीला बंधक बनवून क्रूरतेची हद्द ओलांडल्याचा आरोप आहे.

वास्तविक, आयएएस महेश्वर पात्रा यांच्या घरातून एका आदिवासी मुलीची सुटका करण्यात आली. या प्रकरणी महेश्वर पात्रा यांच्या पत्नी सीमा पात्रावर आरोप होते. याबाबत विवेक वास्की नावाच्या व्यक्तीने आरगोरा पोलीस ठाण्यात तक्रार केली होती. सीमा पात्रा या भाजप महिला मोर्चाच्या राष्ट्रीय कार्यकारिणीच्या सदस्या होत्या. सीमा पात्रा या भाजपच्या बेटी बचाओ बेटी पढाओ अभियानाच्या राज्य निमंत्रक होत्या. भाजपचे स्थानिक नेते म्हणून त्यांची बरीच चर्चा झाली आहे.

सीमा यांनी लढवली होती 1991 मध्ये लोकसभा निवडणूक
सीमा पात्रा पती महेश्वर पात्रासोबत रांचीच्या अशोक नगर भागात राहत होत्या. येथे तिने आपली मोलकरीण सुनीतावर क्रूरतेच्या सर्व मर्यादा ओलांडल्या होत्या. मिळालेल्या माहितीनुसार, सीमा पात्रा यांनी 1991 मध्ये पलामूमधून लोकसभा निवडणूकही लढवली होती. मात्र, ती निवडणूक जिंकू शकली नाही. झारखंड भाजपचे प्रमुख दीपक प्रकाश यांनी सीमा पात्रा यांना मोलकरीण सुनीतासोबत क्रूरतेची सीमा ओलांडल्याबद्दल पक्षातून निलंबित करण्याचा आदेश जारी केला. अटकेच्या भीतीने सुनीता पात्रा पळून गेली. मात्र, रांची पोलिसांनी बुधवारी सकाळी तिला अटक केली.

सीमा पात्रा यांच्या मुलामुळे चव्हाट्यावर आली क्रौर्याची कहाणी
सीमा पात्राच्या क्रूरतेची कहाणी तिचा मुलगा आयुष्मानमुळेच जगासमोर आली, असे म्हणतात. सीमा पात्रा ज्याप्रकारे दिव्यांग मुलगी सुनिता हिच्याशी क्रूर वर्तन करत होती, त्यामुळे अस्वस्थ होऊन आयुष्मानने सुनीताची मदत केली. त्याने सचिवालयात काम करणाऱ्या त्याचा मित्र विवेकला या संपूर्ण प्रकरणाची माहिती दिली, त्यानंतर विवेकने रांचीच्या डीसीला याची माहिती दिली आणि त्यानंतर सीमाची क्रूर कहाणी समोर आली. सीमा पात्रावर आयपीसीची कलम 323/325/346 आणि 374 लागू करण्यात आली आहे. त्याचबरोबर तिच्यावर एससी-एसटी कायद्याचा गुन्हाही दाखल करण्यात आला आहे. रांची पोलिसांनी बुधवारी तिला अटक करून कोठडीत ठेवली.

जाणून घ्या काय आहेत सीमा पात्रांवर आरोप
रांचीच्या आरगोरा पोलीस स्टेशन हद्दीतील अशोक नगरच्या रोड नंबर 1 मध्ये सुनीता (29) नावाच्या मुलीला घरकामासाठी ठेवण्यात आले होते. भारतीय प्रशासकीय सेवेतील निवृत्त अधिकारी महेश्वर पात्रा यांच्या पत्नी सीमा पात्रा या सुनीता यांच्यासोबत घरातील कामे करायच्या. बचाव पथकाने दिलेल्या माहितीनुसार, सुनीताला घराबाहेर पडण्याची परवानगी नव्हती. याप्रकरणी पीडितेचा एक व्हिडिओही समोर आला होता, ज्यामध्ये सीमा पात्राचे वास्तव समोर आले होते. सुनीताने रेस्क्यू टीमला सांगितले होते की, जेव्हाही ती घरातून बाहेर पडण्याचा प्रयत्न करायची, तेव्हा सीमा पात्रा तिला लोखंडी रॉडने मारहाण करायची. पीडित सुनीताच्या शरीरावर अनेक जखमांच्या खुणा या आरोपाचा पुरावा आहेत. सुनीताने सांगितले की, मारहाणीत तिचे अनेक वेळा दात तुटले आहेत. सीमा पात्रा यांनी सुनीताला जिभेने फरशीवरील लघवी साफ करायला लावली आणि रॉडने तिचे दात तोडले, असे सांगितले जाते.