IND vs AUS : भारताविरुद्धच्या T-20 मालिकेसाठी ऑस्ट्रेलियन संघ जाहीर, वॉर्नरला विश्रांती, टीम डेव्हिडला संधी


नवी दिल्ली – भारताविरुद्धच्या टी-20 मालिकेसाठी ऑस्ट्रेलियन संघाची घोषणा करण्यात आली आहे. सिंगापूरच्या टीम डेव्हिडलाही या संघात संधी देण्यात आली आहे. त्याचवेळी स्फोटक सलामीवीर डेव्हिड वॉर्नरला विश्रांती देण्यात आली आहे. भारताविरुद्ध टी-20 मालिका खेळणारा संघ टी-20 विश्वचषकही खेळणार असल्याचे क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाने सांगितले आहे. मात्र, वॉर्नर भारताविरुद्धच्या मालिकेत खेळणार नसून नंतर संघात सामील होईल.

अॅरॉन फिंच हा त्या संघाचा कर्णधार आहे, ज्याच्या नेतृत्वाखाली ऑस्ट्रेलियाने न्यूझीलंडला हरवून पहिल्यांदाच T-20 विश्वचषक जिंकला होता. आता कांगारू संघ विजेतेपदाचा बचाव करण्याचा प्रयत्न करेल. ऑस्ट्रेलियाला भारताविरुद्ध टी-20 मालिका भारतीय भूमीवर खेळायची आहे. यानंतर हा संघ घरच्या मैदानावर वेस्ट इंडिज आणि इंग्लंडविरुद्ध टी-20 मालिका खेळणार आहे. या दोन्ही मालिकेनंतर ऑस्ट्रेलियाला घरच्या मैदानावर टी-20 विश्वचषक खेळायचा आहे. ऑस्ट्रेलिया आणि न्यूझीलंड यांच्यातील सामन्याने टी-20 विश्वचषकाची सुरुवात होणार आहे.

कॅमेरून ग्रीनचाही भारताविरुद्धच्या टी-20 मालिकेसाठी संघात समावेश करण्यात आला आहे, तर तो टी-20 विश्वचषक खेळणाऱ्या संघाचा भाग नाही. डेव्हिड वॉर्नरला भारत दौऱ्यासाठी विश्रांती देण्यात आली आहे, जेणेकरून तो उन्हाळ्यात पूर्ण वेळापत्रकासाठी तयार राहू शकेल.

मिशेल स्वॅम्पसनला डच्चू
गेल्या वर्षी पहिल्यांदाच ऑस्ट्रेलियाला T-20 विश्वचषक जिंकून देणाऱ्या संघाचा भाग असलेल्या मिचेल स्वॅपसनला संघातून वगळण्यात आले आहे. दरम्यान, पर्थमध्ये वाढलेल्या सिंगापूरमध्ये जन्मलेल्या टीम डेव्हिडचा संघात समावेश करण्यात आला आहे. पॅट कमिन्स संघात परतला आहे. दुखापतीतून सावरण्यासाठी आणि पूर्णपणे तंदुरुस्त राहण्यासाठी त्याला झिम्बाब्वे आणि न्यूझीलंडविरुद्धच्या मालिकेसाठी विश्रांती देण्यात आली होती. त्याचवेळी अॅडम झाम्पाचेही टी-20 संघात पुनरागमन झाले आहे. तो नुकताच पिता झाला आणि यावेळी त्याच्या पत्नीसोबत होता.

गेल्या वर्षी चॅम्पियन झालेल्या संघात फारसा बदल नाही
ऑस्ट्रेलियन संघ निवडक जॉर्ज बेली म्हणाले, ऑस्ट्रेलियाला पहिल्यांदाच टी-20 चॅम्पियन बनवणाऱ्या संघात फारसे बदल करण्यात आलेले नाहीत. हा संघ गेल्या वर्षी जिंकलेल्या संघासारखाच आहे आणि खेळाडू यावेळी घरच्या मैदानावर खेळण्यासाठी उत्सुक आहेत. तो पुढे म्हणाला, टिम डेव्हिडने जगभरातील लीगमध्ये कमालीची चांगली कामगिरी केली आहे आणि स्वत:चे नाव कमावत आहे. तो संघातही स्थान मिळवण्यात यशस्वी झाला आहे. तो खूप हुशार आहे आणि मोठे फटके मारण्याचे कौशल्य त्याच्याकडे आहे. संघाची फलंदाजी अधिक मजबूत होईल, जी टी-20 क्रिकेटमध्ये आधीच खूप यशस्वी आहे. गेल्या काही वर्षांत त्याने जे पात्र खेळले आहे, त्याच भूमिकेत खेळावे अशी आमची अपेक्षा आहे.

भारताविरुद्धच्या टी-20 मालिकेसाठी ऑस्ट्रेलियाचा संघ
अॅरॉन फिंच (कर्णधार), कॅमेरॉन ग्रीन, पॅट कमिन्स, अॅश्टन अगर, टीम डेव्हिड, जोश हेझलवूड, जोश इंग्लिस, मिचेल मार्श, ग्लेन मॅक्सवेल, स्टीव्ह स्मिथ, केन रिचर्डसन, मिचेल स्टार्क, मार्कस स्टॉइनिस, मॅथ्यू वेड, अॅडम झाम्पा.

T-20 विश्वचषकासाठी ऑस्ट्रेलिया संघ
अॅरॉन फिंच (कर्णधार), डेव्हिड वॉर्नर, पॅट कमिन्स, अॅश्टन अगर, टीम डेव्हिड, जोश हेझलवूड, जोश इंग्लिस, मिचेल मार्श, ग्लेन मॅक्सवेल, स्टीव्ह स्मिथ, केन रिचर्डसन, मिचेल स्टार्क, मार्कस स्टॉइनिस, मॅथ्यू वेड, अॅडम झाम्पा.