‘शिवसेनेत फुट’ या थीमवर गणेश देखावा, विजय तरुण मंडळावर पोलिसांची कारवाई


मुंबई : देशभरात गणेशोत्सव उत्साहात साजरा केला जात आहे. त्याची सर्वाधिक धूम महाराष्ट्रात पाहायला मिळते. मात्र अलीकडच्या काळात महाराष्ट्रात झालेल्या राजकीय गोंधळाचा परिणाम यावेळच्या गणेशोत्सवावरही दिसून येत आहे.

खरं तर, महाराष्ट्राच्या ठाणे जिल्ह्यातील कल्याणमधील गणेश मंडपामधून पोलिसांनी बुधवारी शिवसेनेच्या नुकत्याच झालेल्या विभाजनाशी संबंधित “आक्षेपार्ह आणि दाहक” सजावटीचे साहित्य जप्त केले. एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, आजपासून सुरू झालेल्या दहा दिवसांच्या गणेश चतुर्थी उत्सवासाठी सजावट म्हणून ठेवलेले कटआउट्स जप्त करण्यात आले आहेत. पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, विजय तरुण मंडळाचा यापूर्वीही चिथावणीखोर आणि आक्षेपार्ह सजावट करण्यात आली आहे. त्यानुसार विजय तरुण मंडळाच्या पदाधिकाऱ्यांवर गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.

‘पोलिस झाले निरंकुश’
पोलिसांच्या या कारवाईनंतर विजय तरुण मंडळाचे अध्यक्ष विजय साळवी यांनी पोलिसांची ही कारवाई अनिष्ट आणि निरंकुश असल्याचे सांगितले. साळवी यांनी आरोप केला की, दरवर्षी आम्ही आमच्या मंडपामध्ये वेगवेगळे देखावे दाखवतो आणि यंदाचा देखावा शिवसेनेत फूट होती. पोलिसांची कृती ही हिटलरशाही आहे.

पोलिसांना आधीच दाखवण्यात आले होते हे साहित्य
आयोजकांनी पोलिसांना दाखविण्याचे साहित्य यापूर्वीच दाखवले असून त्यांच्या सूचनेनुसार त्यात काही बदलही करण्यात आल्याचा दावा साळवी यांनी केला. यंदा मंडळ निषेध म्हणून गणेशोत्सव साजरा करणार नसल्याचे त्यांनी सांगितले. त्यांनी सांगितले की, मंडळ 58 वर्षांपासून हा उत्सव साजरा करत आहे. गुन्हा दाखल झाल्याच्या निषेधार्थ स्थानिक शिवसैनिकांसह स्थानिक नेते आणि अधिकाऱ्यांनी पोलिसांच्या कारवाईविरोधात महाआरतीही केली.

शिवसेनेचे ज्येष्ठ नेते एकनाथ शिंदे आणि अन्य 39 आमदारांनी जूनमध्ये पक्षनेतृत्वाविरोधात बंड केल्याची माहिती आहे. त्यामुळे उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडीचे सरकार कोसळले. त्यानंतर 30 जून रोजी भारतीय जनता पक्षाच्या मदतीने शिंदे मुख्यमंत्री झाले.