काँग्रेस नेत्याची पक्षाकडे मागणी- महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री पृथ्वीराज चव्हाण यांच्यावर कारवाई करा, जाणून घ्या कारण


मुंबई : अखिल भारतीय काँग्रेस पक्षाचे सचिव वीरेंद्र वशिष्ठ यांनी नुकत्याच झालेल्या टेलिव्हिजन डिबेट शोमध्ये राहुल गांधींविरोधात बोलल्याबद्दल महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री पृथ्वीराज चव्हाण यांचा निषेध केला आहे. यासोबतच काँग्रेस नेते वीरेंद्र वशिष्ठ यांनी काँग्रेस पक्षाच्या शिस्तपालन समितीचे प्रमुख तारिक अन्वर यांना मेल पाठवून माजी मुख्यमंत्र्यांवर कारवाई करण्याची मागणी केली आहे.

काँग्रेस नेते वीरेंद्र वशिष्ठ यांनी त्यांच्या शिस्तपालन समितीचे प्रमुख तारिक अन्वर यांना लिहिलेल्या मेलमध्ये – काँग्रेस पक्षाच्या अंतर्गत निवडणुकांबाबत गेल्या काही दिवसांपासून टीव्ही चॅनेल्सवर पृथ्वीराज चव्हाण यांच्या खोट्या वक्तव्याकडे मी तुमचे लक्ष वेधून घेऊ इच्छितो. राहुल गांधी यांच्या विरोधात खोटे बोलल्याबद्दल त्यांच्यावरही कारवाई करण्याची माझी मागणी आहे.

गुलाम नबी आझाद यांची घेतली होती भेट
वीरेंद्र वशिष्ठ यांनी 30 ऑगस्ट रोजी जी-23 गटाचा भाग असलेल्या गुलाम नबी आझाद यांची महाराष्ट्राच्या माजी मुख्यमंत्र्यांनी भेट घेतल्यानंतर कारवाईची मागणी केली आहे. पृथ्वीराज चव्हाण यांच्यासोबत झालेल्या या बैठकीत हरियाणाचे माजी मुख्यमंत्री भूपेंद्र हुडा आणि आनंद शर्मा हेही G-23 चे सदस्य होते. काँग्रेसच्या ‘G23’ नेत्यांमध्ये शशी थरूर, गुलाम नबी आझाद (माजी काँग्रेस नेते), मणिशंकर अय्यर, मनीष तिवारी यांचा समावेश आहे, ज्यांनी काँग्रेस पक्षात संघटनात्मक बदलाबाबत आवाज उठवला आहे.

उल्लेखनीय आहे की G-23 च्या नेत्यांनी ऑगस्ट 2020 मध्ये काँग्रेस अध्यक्षांना पत्र लिहून संघटनेत बदल आणि सर्व स्तरांवर निवडणुका घेण्याची मागणी केली होती. आनंद शर्मा, पृथ्वीराज चव्हाण आणि भूपिंदर सिंग हुड्डा यांनी गुलाम नबी आझाद यांच्यासोबत G-23 च्या भविष्यातील रणनीतीवर चर्चा केल्याचे समजते.