प्रत्येक सिममध्ये का असतो कट ऑफ कॉर्नर ? खूप मनोरंजक आहे कारण


स्मार्टफोन असो किंवा फीचर फोन, आजच्या काळात प्रत्येकाकडे ही उपकरणे आहेत. ज्याच्याकडे फोन आहे, त्याला सिमची माहिती असली पाहिजे. सिम नसलेला कोणताही फोन फक्त एक बॉक्स आहे, परंतु ज्या वापरकर्त्यांनी अनेक वर्षांपासून सिम वापरले आहे, त्यांना याबद्दल एक विशेष गोष्ट माहित नसेल. आपण आतापर्यंत पाहिलेल्या सर्व सिमकार्डमध्ये एक गोष्ट सामाईक आहे, जी आपल्या सर्वांनी लक्षात घेतली असेल. प्रत्येक सिमचा एक कोपरा किंचितसा कापलेला असतो. असे का होते याची माहिती तुम्हाला आहे का?

सिमची एक बाजू अशी का कापली जाते, हे आपल्यापैकी फार कमी जणांना माहीत असेल. आता असे का होते असा प्रश्न तुम्हाला पडत असेल, तर आम्ही तुम्हाला सांगतो की सिमचा एक कोपरा कापलेला असतो. जेणेकरून सिम मोबाईल फोनमध्ये योग्य ठिकाणी ठेवता येईल.

सिम उलटे आहे की थेट हे ओळखण्यासाठी सिमचे डिझाईन अशा प्रकारे बनवले आहे. जर लोकांनी सिम उलटे ठेवले, तर त्यांचे सीम खराब होण्याचा धोका असतो.

सिम कार्ड कसे कार्य करते?
समजावून सांगा की SIM चे पूर्ण रूप Subscriber (S) Identity (I) Module (M) आहे. हे कार्ड ऑपरेटिंग सिस्टम (COS) चालवणारे एक एकीकृत सर्किट आहे, जे आंतरराष्ट्रीय मोबाइल ग्राहक ओळख (IMSI) क्रमांक आणि त्याच्याशी संबंधित की सुरक्षितपणे संग्रहित करते.

हा क्रमांक आणि की मोबाइल टेलिफोनी उपकरणांवर (जसे की मोबाइल फोन आणि संगणक) ग्राहकांना ओळखण्यासाठी आणि प्रमाणित करण्यासाठी वापरली जाते. मोबाइल फोनमध्ये वापरल्या जाणाऱ्या सिम कार्डची रुंदी 25 मिमी, लांबी 15 मिमी आणि जाडी 0.76 मिमी आहे.