PF Advance Money Withdrawal : फक्त तीन दिवसात खात्यात येऊ शकतात पीएफचे पैसे, अवलंबावी लागेल ही पद्धत


चरितार्थ चालवण्यासाठी प्रत्येकाला पैशाची गरज असते. यासाठी लोक काम करतात, जिथे काही लोक व्यवसाय करतात आणि मोठ्या संख्येने लोक नोकऱ्याही करतात. कमाईतून लोक त्यांच्या भविष्यासाठी काही पैसेही वाचवतात, जेणेकरून वृद्धापकाळात त्यांना आर्थिक समस्यांना सामोरे जावे लागू नये. परंतु याशिवाय नोकरदार लोकांची बचत आहे, ज्याला आपण पीएफ खाते म्हणून ओळखतो. वास्तविक या खात्यात कर्मचाऱ्यांच्या पगारातून ठराविक रक्कम कापून जमा केली जाते. त्याचबरोबर या पैशावर वार्षिक व्याजही दिले जाते. नोकरी सोडल्यानंतर किंवा नोकरीच्या मध्यभागी गरज असतानाही तुम्ही हे पैसे काढू शकता. अशा वेळी तुम्हालाही काही महत्त्वाच्या कामासाठी पैशांची गरज असेल, तर जाणून घेऊया त्याचा सोपा मार्ग.

काय आहे पद्धत ?
वास्तविक, तुम्ही नोकरीच्या मध्यभागी ‘कोविड अॅडव्हान्स’द्वारे पीएफचे पैसे काढू शकता. नियमांनुसार, अर्ज केल्यानंतर तीन दिवसांच्या आत तुमच्या बँक खात्यात पैसे जमा होतात. तुम्ही ठेव रकमेच्या 75% पर्यंत काढू शकता.

ही आहे प्रक्रिया:-

  • तुम्हालाही तुमच्या पीएफ खात्यातून आगाऊ पैसे काढायचे असतील, तर त्यासाठी तुम्हाला सर्वप्रथम ईपीएफओच्या अधिकृत वेबसाइट https://unifiedportal-mem.epfindia.gov.in/memberinterface/ वर जावे लागेल.
  • त्यानंतर तुम्हाला UAN नंबर, पासवर्ड आणि कॅप्चा कोड टाकून लॉग इन करावे लागेल
  • आता तुम्हाला UAN अंतर्गत पर्यायावर जाऊन ‘ऑनलाइन सेवा’ पर्याय निवडावा लागेल.
  • त्यानंतर खाली येऊन क्लेम ऑप्शनवर क्लिक करावे
  • त्यानंतर बँक खाते प्रविष्ट करा आणि ते सत्यापित करा
  • त्यानंतर पीएफ अॅडव्हान्स फॉर्मवर क्लिक करा
  • पैसे काढण्याचे कारण आणि काढायची रक्कम टाका
  • आता पासबुक अपलोड करा किंवा पीडीएफ फॉरमॅटमध्ये कॅन्सल चेक अपलोड करा करा
  • त्यानंतर मोबाईलवर OTP टाकून सबमिट करा.