मिठाईच्या बॉक्सवर ‘बेस्ट बिफोर’ लिहिणे यापुढे अनिवार्य, एफडीएने सणांबाबत जारी केली मार्गदर्शक तत्त्वे


मुंबई : उद्यापासून गणेशोत्सवाची धूम सुरू होणार आहे. या उत्सवात मोदक आदी मिठाईची मागणी वाढते, अशा परिस्थितीत एफडीएने दुकानदारांना मिठाईच्या दर्जाबाबत कडक सूचना दिल्या आहेत. एवढेच नाही तर दुकानांमधील ट्रेवर सजवलेल्या मिठाईच्या पुढे ‘बेस्ट बिफोर’ ही तारीख लिहिणे बंधनकारक करण्यात आले आहे. ‘बेस्ट बिफोर’ची तारीख पाहूनच दुकानदारांनी तसेच ग्राहकांनी मिठाई खरेदी करावी, असे आवाहन एफडीएने केले आहे. सणासुदीच्या काळात मावा, मिठाई, खारट पदार्थांना जास्त मागणी असते, त्यामुळे सणासुदीत भेसळयुक्त खाद्यपदार्थ मिळण्याची दाट शक्यता असते.

हे लक्षात घेऊन एफडीएने विशेष मोहिमेसह विक्रेते आणि ग्राहकांसाठी मार्गदर्शक तत्त्वे जारी केली आहेत. त्याअंतर्गत विक्रेत्यांना परवानाधारकांकडून खाद्यपदार्थ खरेदी करण्याच्या सूचना देण्यात आल्या आहेत, तर मिठाई स्वच्छ ठिकाणी तयार करण्यास सांगण्यात आले आहे. याशिवाय दुकानांमध्ये विकल्या जाणाऱ्या मिठाईच्या ताटांवर ‘बेस्ट बिफोर’ तारीख लिहिणे बंधनकारक करण्यात आले आहे.

एफडीएने सुरू केली विशेष मोहीम
एफडीएच्या सहायक आयुक्त अश्विनी रांजणे म्हणाल्या की, सणांच्या पार्श्वभूमीवर एफडीएने विशेष मोहीम राबवली आहे. या विशेष मोहिमेअंतर्गत गणेशोत्सव काळात भेसळयुक्त मिठाईच्या विक्रीवर आळा घालण्यासाठी अन्न सुरक्षा अधिकाऱ्यांचे पथक तयार करण्यात आले आहे. तफावत आढळून आल्यास तत्काळ कारवाई केली जाईल. ग्राहकांनी रस्त्यावर विकल्या जाणाऱ्या मिठाईची खरेदी टाळण्याचे आवाहनही करण्यात आले आहे. तसेच, मिठाई किती दिवस खाण्यायोग्य आहे याची खात्री करण्यासाठी मिठाईच्या ट्रेवर ‘बेस्ट बिफोर’ तारीख नक्की पहा. काही अडचण आल्यास तत्काळ अन्न व औषध प्रशासनाकडे (टोल फ्री क्रमांक 1800222356) तक्रार करण्याचे आवाहनही करण्यात आले आहे.