गुजरात दंगल: तिस्ता सेटलवाड यांना सर्वोच्च न्यायालयाकडून दिलासा नाही, सुनावणी गुरुवारपर्यंत स्थगित


नवी दिल्ली : गुजरात दंगलीप्रकरणी अटक करण्यात आलेल्या तिस्ता सेटलवाड प्रकरणी सर्वोच्च न्यायालयात होणारी सुनावणी पुढे ढकलण्यात आली आहे. त्यांना आज न्यायालयाने जामीन मंजूर केलेला नाही. आता गुरुवारी या प्रकरणावर पुन्हा सुनावणी होणार आहे.

तथापि, यापूर्वी गुजरात न्यायालयात दाखल केलेल्या प्रतिज्ञापत्रात, गुजरात सरकारने म्हटले होते की कार्यकर्त्या तीस्ता सेटलवाड यांच्याविरुद्ध 2002 च्या गुजरात दंगलीशी संबंधित खोटे पुरावे म्हणून दाखल करण्यात आलेले खटले केवळ सर्वोच्च न्यायालयाच्या निर्णयावर आधारित नाहीत. उलट ही प्रकरणे आधीपासून असलेल्या पुराव्यावर आधारित आहेत.

प्रतिज्ञापत्रात म्हटले आहे की, आतापर्यंतच्या तपासात सेटलवाड यांच्याविरुद्ध २००२ च्या जातीय दंगलीशी संबंधित पुरावे बनावट आणि खोटे ठरविण्याचे प्रथमदर्शनी प्रकरण समोर आले आहे. तपासात, एफआयआरमधील मजकुराची पुष्टी करण्यासाठी, अनेक ठोस पुरावे अकाट्य सामग्री म्हणून रेकॉर्डवर समाविष्ट केले गेले आहेत.