Google Meet Features : Google Meet वर आले धमाकेदार फिचर, आता स्पेसबार दाबून करा स्वतःला म्यूट आणि अनम्यूट


तुम्ही गुगल मीटचे युजर असाल, तर ही बातमी तुमच्या उपयोगाची आहे. गुगलने या प्लॅटफॉर्मसाठी एक नवीन फीचर आणले आहे. कंपनीचे म्हणणे आहे की आता Meet वापरकर्ते स्पेसबार दाबून स्वतःला अनम्यूट करू शकतील आणि ते रिलीझ केल्याने ते स्वतःला पुन्हा म्यूट करू शकतील. न्यूज एजन्सी IANS च्या वृत्तानुसार, कंपनीचे म्हणणे आहे की या फीचरमुळे युजर्सना मीटिंगमधील सहभाग त्वरित अनम्यूट करून काहीतरी सांगणे सोपे होईल.

कंपनी म्हणते, हे वैशिष्ट्य अशा परिस्थितीतही मदत करेल, जिथे तुम्ही स्वतःला अनम्यूट केल्यानंतर पुन्हा म्यूट करायला विसरता. हे फीचर बाय डीफॉल्ट बंद असले तरी तुम्ही Google Meet सेटिंग्जमध्ये जाऊन ते सक्रिय करू शकता.

Meet साठी बदलल्या आहेत व्हॉइस कंट्रोल सेटिंग्ज देखील
गुगलने एका ब्लॉग पोस्टमध्ये आणखी एका फीचरबद्दल सांगितले की, आता Google Meet हार्डवेअरसाठी “Hey Google” व्हॉइस कंट्रोलची सेटिंग देखील अपडेट करण्यात आली आहे. या अपडेटसह, Google Assistant आता फक्त मीटिंगमध्ये नसताना आणि आगामी मीटिंगच्या 10 मिनिटांच्या आत सक्रिय केले जाईल.

गुगलने जारी केले आणखी एक फीचर
गुगलने सोमवारी आणखी एक नवीन फीचर लाँच केले आहे. हे वैशिष्ट्य तुम्हाला उच्च-कार्यक्षमता सानुकूल कार्ये तयार करण्यास अनुमती देते, जे अंगभूत शीट्स फॉर्म्युला तयार करण्यास समर्थन देतात. कंपनीने म्हटले आहे की, वापरकर्ते आता व्हिजिटर शेअरिंग वापरू शकतात, जे Google नसलेल्या वापरकर्त्यांना संस्था आणि वापरकर्त्यांच्या मालकीच्या शेअर्ड ड्राइव्हमध्ये Google Workspace वर सामग्री अपलोड करू शकतात किंवा फाइल तयार करू शकतात.