उद्धव ठाकरे म्हणाले- शिवसेनेचा दसरा मेळावा शिवाजी पार्कवरच होणार, परवानगी मिळो अथवा न मिळो…


मुंबई : महाराष्ट्रातील शिवसेनेच्या दसरा मेळाव्यासंदर्भात शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी मोठी घोषणा केली आहे. शिवसेनेचा दसरा मेळावा मुंबईतील शिवाजी पार्कवरच होणार असल्याचे माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी सांगितले. यासोबतच या मेळाव्यात राज्यभरातून शिवसैनिक पोहोचणार असल्याचे शिवसेना पक्षप्रमुख ठाकरे यांनी सांगितले. आम्हाला मेळाव्याला परवानगी मिळेल की नाही, हे माहीत नाही.

शिवसेना आणि दसरा मेळाव्याचे खूप जवळचे नाते आहे, दादरच्या शिवाजी पार्कवर होणाऱ्या शिवसेनेच्या दसरा मेळाव्यात सहभागी होण्यासाठी महाराष्ट्राच्या कानाकोपऱ्यातून शिवसैनिक येतात. यंदाच्या दसऱ्याच्या मुहूर्तावर शिवाजी पार्क मैदानावर कोणाचा दसरा मेळावा होणार यावरून उद्धव ठाकरे आणि मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या गटात जोरदार खडाजंगी सुरू झाली आहे. मात्र, शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी आता कोणी कितीही गोंधळ निर्माण केला, तरी आमचाच दसरा मेळावा होणार, अशी घोषणा केली आहे.

विश्व हिंदू परिषदेचे नेते उद्धव कदम यांचा शिवसेनेत प्रवेश
राज्यातील तमाम शिवसैनिकांनी दसरा मेळाव्याला येण्याची तयारी सुरू केल्याचे माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी सांगितले. महापालिकेची परवानगी अडचणीची ठरू शकते, हे नंतर बघू, पण आमचा दसरा मेळावा शिवाजी पार्कवरच होणार आहे. सोमवारी विश्व हिंदू परिषदेचे नेते उद्धव कदम यांनी शिवसेनेत प्रवेश केला, त्यानिमित्ताने पत्रकार परिषद घेऊन उद्धव ठाकरे यांनी भाजप आणि शिंदे गटावर जोरदार हल्लाबोल केला.

शिवसेना आणि मातोश्रीचे दरवाजे उघडे आहेत
हिंदू आणि मुस्लिम कार्यकर्तेही शिवसेनेत येण्यास उत्सुक असल्याचे शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी सांगितले. महाराष्ट्रात आता वेगळे चित्र निर्माण होत असून, हे चित्र देशासाठी मार्गदर्शक ठरेल, असे उद्धव ठाकरे म्हणाले. खोट्या आणि दिशाभूल करणाऱ्या हिंदुत्वाच्या नावाखाली आपली फसवणूक झाली, असे ज्यांना वाटते. खरे हिंदुत्व हे शिवसेनेचे आहे, असे ज्यांना वाटते त्यांच्यासाठी शिवसेना आणि मातोश्रीचे दरवाजे खुले आहेत.