1 सप्टेंबरपासून बदलतील हे नियम, त्याचा होईल थेट तुमच्या खिशावर परिणाम


नवी दिल्ली : ऑगस्ट महिना संपत आला असून सप्टेंबर महिना सुरू होणार आहे. प्रत्येक महिन्याच्या सुरुवातीला अनेक नियम आणि गोष्टी बदलतात. पहिल्या सप्टेंबरपासून काही नियमांमध्ये बदल करण्यात येत आहेत. या बदलांमध्ये बँकिंगमधून प्रवास करण्यासंबंधीच्या नियमांचा समावेश आहे. 1 सप्टेंबरपासून महागाईचा फटका बसणार आहे. पुढील महिन्यापासून जनरल इन्शुरन्स, नॅशनल पेन्शन स्कीम, प्रॉपर्टी खरेदी आणि नवीन वाहन खरेदीचे नियम बदलत आहेत. 1 सप्टेंबरपासून कोणते नियम बदलणार आहेत ते जाणून घेऊया.

पीएनबी केवायसी
पंजाब नॅशनल बँकेने आपल्या ग्राहकांना 31 ऑगस्टपर्यंत केवायसी करून घेण्याचे निर्देश दिले आहेत. असे न करणाऱ्यांचे पीएनबी खाते बंद केले जाईल. पीएनबीने महिनाभरापूर्वी एक संदेश पाठवून ग्राहकांना सावध केले होते.

विमा नियम
IRDAI ने जनरल इन्शुरन्सचे नियम बदलले आहेत. आता एजंटला विमा कमिशनवर 30 ते 35 टक्क्यांऐवजी केवळ 20 टक्के कमिशन मिळणार आहे. त्यामुळे लोकांचा प्रीमियम कमी होऊन त्यांना दिलासा मिळणार आहे. ही नवीन मसुदा अधिसूचना सप्टेंबरच्या मध्यापासून लागू होईल. यामुळे भविष्यात विम्याच्या प्रीमियममध्ये कपात होऊ शकते.

राष्ट्रीय पेन्शन योजना खाते
1 सप्टेंबरपासून राष्ट्रीय पेन्शन योजनेच्या खात्यांबाबतचे नियमही बदलत आहेत. राष्ट्रीय पेन्शन योजनेचे खाते उघडण्यासाठी पॉइंट ऑफ प्रेझेन्स कमिशन उपलब्ध आहे. हे कमिशन आता 15 रुपयांवरून वाढवण्यात येणार आहे. नव्या नियमांनुसार आता ती वाढवून 10 हजार रुपये करण्यात आली आहे.

ऑडी कार झाली महाग
ऑडी कंपनीने आपल्या सर्व मॉडेल्सच्या गाड्या महाग केल्या आहेत. सप्टेंबरपासून या कंपनीची कार खरेदी करताना जास्त पैसे मोजावे लागणार आहेत. ही वाढ 2.4 टक्के असेल आणि या नवीन किमती 20 सप्टेंबर 2022 पासून लागू होतील.

एलपीजी सिलिंडरच्या किमतीत होणार बदल
1 सप्टेंबर रोजी एलपीजीच्या किमतीत बदल होऊ शकतो. प्रत्येक महिन्याच्या 1 तारखेला सिलिंडरच्या किमती बदलतात. अशा परिस्थितीत 1 सप्टेंबर रोजी पेट्रोलियम कंपन्या एलपीजी सिलिंडरच्या किमतीत बदल करू शकतात, असे मानले जात आहे. सप्टेंबरमध्ये एलपीजी सिलिंडरच्या किमती कमी होण्याची शक्यता आहे.