गणेशोत्सवादरम्यान मुंबई-पुणे द्रुतगती मार्गावर वाहनांसाठी स्वतंत्र लेन, अनेक महामार्गांवर इतके दिवस टोल फ्री


मुंबई : आगामी गणेश उत्सवादरम्यान मुंबई-पुणे द्रुतगती मार्गाचा वापर करणाऱ्या वाहनांसाठी टोल प्लाझा येथे स्वतंत्र लेन तयार करण्याचे निर्देश महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी राज्य प्रशासनाला दिले आहेत. मुख्यमंत्री कार्यालयाने रविवारी जारी केलेल्या निवेदनानुसार एक्सप्रेस वेवरील वाहतूक सुरळीत करण्यासाठी हा निर्णय घेण्यात आला आहे. 31 ऑगस्टपासून देशभरात 10 दिवसांचा गणेशोत्सव सुरू होत आहे. शिंदे यांनी खालापूर टोलनाक्याला भेट देऊन अधिकाऱ्यांची बैठक घेऊन हा निर्णय घेतला.

या टोलनाक्यांवर टोल माफ होणार आहे
मुख्यमंत्र्यांनी सण आणि सुट्टीच्या काळात टोलनाक्यांवर जामच्या स्थितीतून सुटका करण्यासाठी अधिकाधिक कर्मचारी तैनात करण्यास सांगितले आहे. संभाव्य अपघात टाळण्यासाठी आणि द्रुतगती मार्गावरील सुरक्षा वाढविण्यासाठी सीसीटीव्ही यंत्रणा मजबूत करण्याचे आदेशही मुख्यमंत्र्यांनी अधिकाऱ्यांना दिले. दुसरीकडे, शुक्रवारी, महाराष्ट्र सरकारने मुंबई-बंगळुरू आणि मुंबई-गोवा द्रुतगती मार्ग तसेच सार्वजनिक बांधकाम विभागाच्या (पीडब्ल्यूडी) रस्त्यांवरील टोलनाके 27 ऑगस्ट ते 11 सप्टेंबर या कालावधीत टोल माफ करण्याचे आदेश दिले आहेत.