ममता बॅनर्जींचा भाजपला इशारा, म्हणाल्या- भाजपने मला अटक करून दाखवावे


कोलकाता : पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी सोमवारी भाजपवर जोरदार निशाणा साधला. त्या म्हणाल्या की, देशात जनतेने निवडून दिलेली सरकारे पाडली जात आहेत. निवडून आलेल्या राज्य सरकारांना पाडण्यासाठी भाजप केंद्रीय एजन्सी आणि काळा पैसा वापरत आहे. निवडून आलेली सरकारे पाडण्यासाठी पैसा कुठून येतो, या प्रश्नाचे उत्तर भाजपने द्यावे.

ते म्हणाले की भाजप नेते ‘मुलगी वाचवा’ बोलतात, परंतु बिल्किस बानो प्रकरणात सहभागी असलेल्यांना त्यांच्या सरकारने सोडले आहे. ममता बॅनर्जी यांनीही तृणमूल काँग्रेसवरील भ्रष्टाचाराच्या आरोपांवर जोरदार प्रहार केले. त्या म्हणाल्या की, मी त्यांना आव्हान देते की, शक्य झाल्यास भाजपने मला अटक करुन दाखवावी.

एसएससी घोटाळ्यात पार्थ चॅटर्जीच्या अटकेचा मुद्दा विचाराधीन असल्याचे ते म्हणाले. अजून काही सिद्ध झालेले नाही. मीडिया ट्रायल सुरू आहे. भाजप मीडिया, न्यायव्यवस्था, राजकीय पक्षांना धमकवत आहे. लोकांचे स्वातंत्र्य हिरावून घेण्यासाठी पेगाससचा वापर केला जात आहे. लोकांच्या घरातून पैसे लुटण्यासाठी ईडी आणि सीबीआयचा वापर करत आहे.