इंस्टाग्राम शेअर करत आहे लोकांची वैयक्तिक माहिती ? स्पष्टीकरणात कंपनीने असे काही सांगितले


इंस्टाग्रामवरची एक पोस्ट सध्या खूप वेगाने व्हायरल होत आहे. या पोस्टमध्ये दावा केला जात आहे की, इन्स्टाग्राम यूजरचे लोकेशन शेअर करते. सोशल मीडियावरही अनेकजण त्यांच्यावर टीका करत आहेत. यामुळेच आता याबाबत इंस्टाग्रामकडून स्पष्टीकरण देण्यात आले आहे. कंपनीचे म्हणणे आहे की जर कोणी अशी पोस्ट पाहिली, तर त्यावर विश्वास ठेवू नका कारण ते पूर्णपणे चुकीचे आहे. Instagram द्वारे कोणत्याही वापरकर्त्याचे कोणतेही स्थान शेअर केलेले नाही.

इन्स्टाग्रामच्या सीईओने स्पष्ट केले आहे की कंपनीचे असे कोणतेही धोरण नाही, ज्या अंतर्गत वापरकर्त्याचे लोकेशन शेअर केले जावे किंवा सार्वजनिक केले जावे. म्हणजेच, व्हायल पोस्टला उत्तर देताना, इन्स्टाग्रामने स्पष्ट केले आहे की कंपनीकडून कोणत्याही वापरकर्त्याचे लोकेशन शेअर केले जात नाही.

व्हायरल पोस्टमध्ये असा दावा केला जात होता की नवीन iOS अपडेटनंतर Instagram वापरकर्त्याचे लोकेशन शेअर करते, तर आता असे होत नसल्याचे स्पष्ट झाले आहे. याशिवाय, फोटो आणि पोस्ट टॅग करण्यासाठी युजरचे लोकेशन नक्कीच पाहिले जाते, पण शेअर करण्यापूर्वी युजरची परवानगी घेतली जाते, मात्र ती कोणाशीही शेअर केली जात नाही, असे इन्स्टाग्रामचे म्हणणे आहे.

इन्स्टाग्रामच्या सीईओचे म्हणणे आहे की वापरकर्त्याला अधिकार आहे, जर त्याला हवे असेल, तर तो लोकेशन बंद करू शकतो. वापरकर्ता त्याच्या डिव्हाइसवरून स्थान सेवा हाताळू शकतो. तो इन्स्टाग्रामवर हवी तेवढी माहिती शेअर करू शकतो. यामुळेच त्याची परवानगी युजरकडून घेतली जाते आणि ती इन्स्टाग्रामच्या प्रायव्हसी पॉलिसीमध्येही येते. जर वापरकर्त्याने लोकेशन सेवा बंद केली, तर त्याचे लोकेशन शेअर करता येणार नाही.