अंधेरीच्या राजाच्या दर्शनाला जायचे असेल, पण हे कपडे घातले, तर मिळणार नाही एंट्री, जाणून घ्या काय आहे प्रकरण


मुंबई : मुंबईतील अंधेरीचे राजा मंडळ दर्शनासाठी यावेळी बनवलेल्या खास नियमांमुळे लोकांचे लक्ष वेधून घेत आहे. वास्तविक, यावेळी अभ्यागतांना मंडळात लहान कपडे घालण्याची परवानगी नाही. त्यामुळे भाविक तेथे दान देऊ शकणार नाहीत. वडोदराच्या लक्ष्मी विलास पॅलेसप्रमाणे बांधण्यात आलेला देखावा पाहण्यासाठीही लोकांमध्ये प्रचंड उत्सुकता आहे. येथील राजांना 14 दिवस ठेवले जाते. समितीचे मार्गदर्शक यशोधर फणसे यांनी सांगितले की, अंधेरीच्या राजाच्या स्थापनेला यंदा 57 वर्षे पूर्ण होत आहेत. मंडळाला भेट देणाऱ्यांकडून पैसे किंवा प्रसाद घेतला जात नाही, फक्त नारळ देण्याची परवानगी दिली जाते, असे त्यांनी सांगितले.

मंडपामध्ये दर्शनासाठी आहे खास ड्रेस कोड
कोणत्याही धोक्यापासून संरक्षणासाठी मंडळाने यंदा 5 कोटी 70 लाख रुपयांचा विमाही काढला आहे. त्याचबरोबर दर्शनासाठी येणाऱ्या लोकांसाठी ड्रेस कोडही समितीने निश्चित केला आहे. लहान कपड्यांमध्ये कोणत्याही व्यक्तीला दर्शन घेता येणार नाही. मिळालेल्या माहितीनुसार, मंडप आणि इतर व्यवस्थेसाठी 250 हून अधिक स्वयंसेवक तैनात करण्यात येणार आहेत. वडोदराच्या लक्ष्मी विलास पॅलेसप्रमाणे मंडपाची थीम बनवण्यासाठी गेल्या २ महिन्यांपासून अहोरात्र काम सुरू आहे. फणसे यांनी सांगितले की, 2 वर्षांपूर्वी लक्ष्मी विलास पॅलेस या थीमवर गणेशोत्सव देखावा करण्याचा निर्णय घेण्यात आला होता, परंतु, कोरोनाच्या प्रतिबंधामुळे ते होऊ शकले नाही.

अनेक ठिकाणी अपूर्ण आहेत रस्त्यांची कामे
बाप्पाच्या आगमनाला आता फक्त 2 दिवस उरले आहेत, मात्र मीरा-भाईंदरमधील रस्त्यांच्या दुरुस्तीचे काम अद्याप पूर्ण झालेले नाही. महापालिका आयुक्त दिलीप ढोले यांच्या आदेशानंतर रस्त्यांच्या दुरुस्तीचे काम युद्धपातळीवर सुरू असले, तरी मुख्य रस्त्यांवर अजूनही खड्डेच आहेत. याचा सर्वाधिक त्रास गणपती मंडळांना होत आहे. आतापर्यंत अनेक संघटनांनी याबाबत प्रशासनाकडे तक्रारीही केल्या आहेत. आतापर्यंत भाईंदर (पूर्व) आरएनपी पार्क, रामदेव पार्क, क्वीन्स पार्क आणि इतर अनेक संकुलातील रस्त्यांची अवस्था बिकट आहे. खड्डे बुजविल्याने अपूर्ण कामे करण्यात येत आहेत. याकडे अनेकजण प्रशासनाचे लक्ष वेधण्याचा प्रयत्न करत आहेत.