पुण्यातील चांदणी चौक जंक्शनला मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांची भेट, 15 दिवसांत दिलासा देण्याचे आश्वासन


पुणे : महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी रविवारी पुण्यातील चांदणी चौक परिसराला भेट दिली आणि जंक्शनवरील वाहतूक समस्या सोडविण्यासाठी नागरी संस्था आणि भारतीय राष्ट्रीय महामार्ग प्राधिकरण (NHAI) यांच्या वतीने उचलण्यात येत असल्या बाबत चर्चा केली. विशेष म्हणजे मुख्यमंत्र्यांचा ताफाही शुक्रवारी सायंकाळी साताऱ्याहून मुंबईच्या दिशेने जात असताना चांदणी चौकात थांबवण्यात आला होता. ट्रक आणि कारच्या ब्रेकमुळे हा रस्ता जाम झाला होता. हा मार्ग मुंबई-बंगळुरू महामार्गाचा भाग आहे.

15 दिवसांत दिलासा देण्याचे आश्वासन
मुख्यमंत्र्यांना पाहताच अनेकांनी त्यांच्याकडे जाऊन तेथे सुरू असलेल्या रस्त्याच्या बांधकामामुळे वाहतूक कोंडीची माहिती दिली. मुख्यमंत्र्यांच्या आदेशानुसार पुणे महापालिकेचे आयुक्त, पुण्याचे जिल्हाधिकारी, पिंपरी चिंचवड वाहतूक पोलिसांचे कर्मचारी तसेच एनएचएआयच्या अधिकाऱ्यांनी शनिवारी बैठक घेऊन तोडगा काढला. रविवारी जंक्शनच्या मुक्कामादरम्यान पत्रकारांशी बोलताना शिंदे म्हणाले, चांदणी चौकातील रस्त्याच्या बांधकामावर मी लक्ष ठेवून आहे. नियमित प्रवास करणाऱ्यांना 15 दिवसांत दिलासा मिळेल, अशा सूचना संबंधित अधिकाऱ्यांना देण्यात आल्या आहेत.

अवजड वाहनांना दिली जाणार नाही परवानगी
मुख्यमंत्री म्हणाले, वाहतुकीला दिलासा देण्यासाठी हा पूल पाडण्यात येणार आहे. हे काम पूर्ण होईपर्यंत वाहतुकीवर लक्ष ठेवण्यासाठी आणि वाहनचालकांना मदत करण्यासाठी 100 वॉर्डन तेथे तैनात केले जातील. गर्दीच्या वेळी चांदणी चौकातून अवजड वाहनांनाही परवानगी दिली जाणार नाही. चांदणी चौकातील एनडीए-बावधन रस्त्यावरील पूल 12 ते 15 सप्टेंबर दरम्यान पाडून नवीन ओव्हरब्रिज बांधला जाईल, असे अधिकाऱ्यांनी सांगितले.