मुंबईतील बेकायदा उंच इमारतींचे ऑडिट करण्यासाठी भाजप नेते किरीट सोमय्या यांची मुख्यमंत्री शिंदे यांना विनंती


मुंबई: भारतीय जनता पक्षाचे (भाजप) नेते किरीट सोमय्या यांनी सोमवारी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्याकडे फ्लॅट मालकांच्या हिताचे रक्षण करण्यासाठी मुंबईतील बेकायदा उंच इमारतींचे विशेष ऑडिट करण्याची विनंती केली. नोएडामधील बेकायदेशीररित्या बांधलेले 100-मीटर-उंच सुपरटेक ट्विन टॉवर्स नियंत्रित स्फोटाद्वारे सुरक्षितपणे पाडण्यात आल्याच्या एका दिवसानंतर सोमय्या यांची विनंती आली आहे. मुख्यमंत्र्यांना लिहिलेल्या पत्रात सोमय्या म्हणाले की, बृहन्मुंबई महानगरपालिका (बीएमसी) मधील भ्रष्टाचारामुळे मुंबईत उंचावरील निवासी टॉवर्स बांधण्यात आले आहेत. नोएडा येथील ट्विन टॉवर पाडण्याच्या सर्वोच्च न्यायालयाच्या निर्णयाच्या पार्श्वभूमीवर मुंबईतील अशा बेकायदा टॉवर्सचे विशेष ऑडिट करण्यात यावे.

हा आहे माजी खासदारांचा आरोप
महापालिका कर्मचारी आणि अधिकाऱ्यांच्या संगनमताने बिल्डरांची लॉबी अशा बेकायदेशीर बांधकामे करत असल्याचा आरोप भाजपच्या माजी खासदाराने केला. अशा इमारती एकतर महापालिकेकडून रहिवासी प्रमाणपत्र (OC) नसलेल्या आहेत किंवा त्यांनी अंशतः ओसी घेतलेली आहे. अशा पद्धतींमुळे ज्यांनी या इमारतींमध्ये सदनिका खरेदी केल्या आहेत, त्यांच्या चिंता वाढल्या आहेत. OC हे महापालिकेने जारी केलेले एक दस्तऐवज आहे, जे प्रमाणित करते की इमारत मंजूर आराखड्यानुसार आणि कायद्यांचे पालन करून बांधली गेली आहे.

त्यामुळे पाडण्यात आली नोएडाची इमारत
नोएडामध्ये बेकायदेशीरपणे बांधलेले सुपरटेक ट्विन टॉवर्स रविवारी पाडण्यात आले. बिल्डर्स आणि नोएडा प्राधिकरणाच्या अधिका-यांच्या “मिलीभगतने” सुपरटेक लिमिटेडला मूळ योजनेनुसार कोणत्याही इमारती बांधल्या जाणार नाहीत, अशा भागात बांधकाम करण्यास परवानगी दिली होती, असे निरीक्षण नोंदवत सर्वोच्च न्यायालयाने वर्षभरापूर्वी ते पाडण्याचे आदेश दिले होते.