मुंबईत 22 मजली इमारतीवरून पडून 12 वर्षाच्या मुलाचा मृत्यू, पोलीस करत आहेत तपास


मुंबई : मुंबईतील शिवडी परिसरात शनिवारी एका 22 मजली इमारतीवरून पडून एका 12 वर्षीय मुलाचा मृत्यू झाला. बॉम्बे स्कॉटिश शाळेत शिकणाऱ्या मुलाच्या पालकांच्या प्राथमिक विधानाच्या आधारे, ज्यांना कोणत्याही चुकीच्या खेळाचा संशय नाही, आरएके मार्ग पोलिसांनी अपघाती मृत्यू अहवाल (एडीआर) नोंदवला आहे आणि मुलाचा मृत्यू कोणत्या मजल्यावरून पडल्यामुळे झाला की नाही हे तपासण्यासाठी ते तपास करत आहेत. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, मृत हा इयत्ता सातवीचा विद्यार्थी होता आणि शिवडी येथील झकेरिया बंदर क्रॉस रोड येथे असलेल्या रुषभ टॉवरच्या 21 व्या मजल्यावर वडील, आई आणि मोठ्या भावासह कुटुंबासह राहत होता.

सुरक्षा रक्षकाने दिली घटनेची माहिती
शनिवारी सकाळी 6.15 च्या सुमारास ही घटना घडली. 22 मजली इमारतीवरून एक मुलगा पडल्याची माहिती पोलिसांना मिळाल्यानंतर पोलिसांचे एक पथक घटनास्थळी पोहोचले आणि मुलाला तात्काळ केईएम रुग्णालयात नेण्यात आले, तेथे दाखल करण्यापूर्वीच त्याला मृत घोषित करण्यात आले. इमारतीचे सुरक्षा पर्यवेक्षक अभय सिंह म्हणाले, मोठा आवाज ऐकून मी इमारतीत पोहोचलो आणि एक मुलगा रक्ताच्या थारोळ्यात पडलेला दिसला. मी इमारतीतील इतर सुरक्षा रक्षकांना बोलावले. आवाज इतका मोठा होता की पहिल्या आणि दुसऱ्या बाजूला इमारतीच्या मजल्यावरील लोकही तपासण्यासाठी खाली आले.

इमारतीच्या छताला आहे कुलूप
एका सुरक्षा रक्षकाने सांगितले, आम्ही घरात उपस्थित असलेल्या त्याच्या आईला माहिती दिली. या मुलाचे वडील काही सरकारी कामासाठी पुण्याला जात होते आणि घटनेची माहिती मिळताच ते परतले. मोठा भाऊही बाहेर गेला होता. सिंग म्हणाले की, इमारतीच्या छताला कुलूप होते आणि इमारतीच्या सर्व खिडक्यांना लोखंडी जाळ्या होत्या, त्यामुळे मुलगा टेरेसवरून पडला असावा, अशी शक्यता नाही. हिंदुस्तान टाइम्सला सुरक्षा रक्षक मोतीलाल यांनी सांगितले, मी काम करत आहे. इथे दोन वर्षे झाली आणि मी त्या मुलाला ओळखत होतो. तो बिल्डिंगमध्ये खेळायचा. जेव्हा जेव्हा मी त्याचा रक्ताच्या थारोळ्यात पडल्याचा विचार करतो, तेव्हा मला थरकाप होतो.