America : अमेरिकेत 4 भारतीय महिलांवर वांशिक अत्याचार, दक्षिण आशियाई समुदायाकडून निषेध


टेक्सास – अमेरिकेतील टेक्सास येथे एका मेक्सिकन-अमेरिकन महिलेने चार भारतीय-अमेरिकन महिलांवर वांशिक अत्याचार केल्याच्या घटनेचा दक्षिण आशियाई समुदायाने तीव्र निषेध केला आहे. टेक्सासमधील डॅलसमधील एका पार्किंग परिसरात बुधवारी रात्री ही घटना घडली. इंडियन अमेरिकन सीईओ कौन्सिलचे अध्यक्ष आणि सह-संस्थापक अरुण अग्रवाल म्हणाले की भारतीय अमेरिकन समुदाय मजबूत आहे, यात शंका नाही. या जगात कोणत्याही प्रकारच्या द्वेषाला स्थान नाही.

एस्मेराल्डा अप्टन नावाची महिला, मेक्सिकन-अमेरिकन असल्याचा दावा करणारी आणि भारतीय-अमेरिकन लोकांच्या गटाशी गैरवर्तन करताना एका व्हिडिओमध्ये दिसत आहे.

वांशिक भेदभावासाठी महिलेला अटक
इस्माराल्डा अप्टन नावाच्या महिलेला आता वांशिक भेदभावाच्या आरोपाखाली अटक करण्यात आली आहे. मला तुमचा भारतीयांचा तिरस्कार आहे. हे सर्व भारतीय अमेरिकेत येतात, कारण त्यांना चांगले जीवन हवे आहे, असे म्हणताना ती महिला म्हणाली. ती भारतीय महिलांच्या एका गटाला भारतात परत जा, तुम्ही लोक या देशाचा नाश करत आहात, असे सांगतानाही ऐकू येते.

वांशिक हल्ल्याचा तीव्र निषेध
इंडियन अमेरिकन सीईओ कौन्सिलचे अध्यक्ष आणि सह-संस्थापक अरुण अग्रवाल यांनी प्रसारमाध्यमांना सांगितले की, डॅलस-फोर्ट वर्थ परिसरात भारतीय-अमेरिकन समुदाय मजबूत आहे आणि तो मजबूतपणे वाढेल. त्या म्हणाल्या की ज्या महिलांवर हल्ला झाला आहे त्या सर्व अतिशय कर्तबगार आहेत आणि त्या ज्या समाजात राहतात, काम करतात त्यांच्यासाठी खूप काही करतात. त्यांचा किंवा इतर कोणाचाही अशा प्रकारे अपमान होऊ नये.